Hạng B2
18/7/20
352
404
63
chạy chưa bạn? nếu chưa thì cứ thử chạy đi cho biết thực tế chứ máy 2.0 mà đi so với máy 1.5 về độ hao xăng thì chắc chỉ có mấy ông chạy 2 bánh mới so kiểu đó chứ mình chạy 4 bánh rồi ai nói vậy kỳ lắm!:D:D:D
bác ko đọc thớt nói gì ah, ng ta đang đi carens mà ngan tiền xăng ng ta bán vậy mà bác lại kêu ng ta mua lại máy tương dương nhau thì tư vấn làm gì. nói như bác thì bác đó giữ con carens chứ cần gì đổi xe.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng D
22/1/19
4.043
6.633
113
chắc gì xl7 chạy đã ngon hơn caren, ngoại cái lợi xăng hơn
lợi xăng hơn, hàng ghế cuối rộng hơn, gầm cao hơn, mới hơn và quan trọng là chủ thớt đã bán caren từ lâu rồi mà. Giờ kiếm xe khác để mua chứ đâu phải đổi từ caren qua XL7

• Like
Reactions: truongngo1967
Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Bác chủ mua xe lần 2 rồi thì ắt hẳn cũng biết được ưu nhược điểm của từng con xe mình đang ngắm tới. Bác đang cân nhắc vụ hao xăng thì nên đưa tiêu chí chi phí vận hành thấp lên hàng ưu tiên cao nhất.
Do đó, con XL7 bác đang nhắm tới là lựa chọn rất khả thi. Đương nhiên bác phải hy sinh đi nhiều thứ vì đang đi cục máy 2.0 + bánh bự của Carens mà xuống cục 1.5 + bánh teo héo của XL7 chắc chắn sẽ có chút gì đó tiếc nuối.
Ok, vẫn là câu đó, nghe lời ông bà ta chẳng bao giờ sai "liệu cơm gắp mắm" ắt có bữa con trọn vẹn và đừng mong "tiền ít mà hít được 'nồi' thơm" :p :p :p

Mạnh dạn chốt đi bác.

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng B2
8/8/14
229
157
43
Các dòng xe phổ thông bây giờ cùng dòng thì xăng cũng không chênh lệch nhau nhiều lắm đâu bác. Nhưng nếu bác đi đường đèo dóc quanh co và muốn cảm giác khỏe hơn thì có thể tham khảo thêm con Rush, giá cũng có thể nhỉnh hơn mấy con kia tí xíu. Còn nếu muốn xe khỏe, ngồi êm thì bác có thể tham khảo mấy con CRV 2nd mà bác kia đã đề xuất, xăng thì hao hơn rồi, nhưng cũng không đáng mấy. Mình chạy xe gia đình cũng không cần phải đong đo từng lít/100km quá.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
22/10/21
268
293
63
44
Chạy cà rem quen dòi. Thì Rondo máy dầu. Gầm cao thì phò thu nợ 2015-16 dầu.