Hạng C
31/5/11
512
606
123
Đúng là giá cũng nhỉnh hơn đối thủ thật.
Nhưng quote lại bài review của bạn Bobby Ang bên Evo Malaysia thì trong bài test giữa Vios, Honda City, và Polo (do Honda Malay tổ chức) thì ngay cả khi Polo ko có cân bằng điện tử thì chassis của nó cũng đã ngon hơn Honda City có cân bằng điện tử (vượt qua bài test đánh lái ở tốc độ cao hơn cả Honda City; còn Vios thì chassis bèo mà ko có cân bằng điện tử thì out từ vòng gửi xe rồi). Bác nào thích thì xem chơi cho bít (ổng nói vậy thì em nghe vậy nha, ổng nói xạo thì em chịu nhé, đừng ném đá em =)) ) https://www.youtube.com/watch?v=Gqci8eU0DDI
Còn kiểu VW thì cả thế giới review đã nói kiểu design nó là "understatement" rồi. Thích vậy hay thích màu mè thì là sở thích cá nhân rùi, cũng khó comment hehe.

• Like
Reactions: cucda0 and Osin
Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
con này nhập từ Ấn Độ mà bác. Vấn đề là chiến lược kinh doanh và cách VW định giá sản phẩm thôi. Thấy định giá Passat hay Tiguan cũng tương đối, còn con Polo ở VN này giống như hàng giải tồn cho các thị trường khác mà định giá cứ như siêu phẩm trong phân khúc. Rõ chán ...
Tương đối gì bác, Tiguan nó giá ngang GLC chứ rẻ gì đâu, trong khi phân khúc ngang Outlander, Xtrail...mà cũng nhập Mexico.
mà sao nó có nhà máy to đùng bên TQ mà ko nhập bên đấy về bán cho rẻ, cứ thích ti toe bốc phét ta là thương hiệu tiệm cận hạng sang làm gì...

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
con này nhập từ Ấn Độ mà bác. Vấn đề là chiến lược kinh doanh và cách VW định giá sản phẩm thôi. Thấy định giá Passat hay Tiguan cũng tương đối, còn con Polo ở VN này giống như hàng giải tồn cho các thị trường khác mà định giá cứ như siêu phẩm trong phân khúc. Rõ chán ...
POLO thuộc phân khúc B mà bán giá C thì khó mà bán được ở VN. Chắc mang sang đây bán để cho đẹp đội hình

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Nhìn chiếc xe thiết kế thì cũ kỹ, options thì không có gì mà lại bán giá của xe phân khúc C. Cứ định giá trên cung trăng vậy hoài thì VW còn ế dài dài.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Tương đối gì bác, Tiguan nó giá ngang GLC chứ rẻ gì đâu, trong khi phân khúc ngang Outlander, Xtrail...mà cũng nhập Mexico.
mà sao nó có nhà máy to đùng bên TQ mà ko nhập bên đấy về bán cho rẻ, cứ thích ti toe bốc phét ta là thương hiệu tiệm cận hạng sang làm gì...
Nhập bên TQ dính lưỡi bò 1 lần rồi a,,

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Vầng. 2020 và VW ở VN vẫn bán bản cũ trong khi bản All new 2018 đã ra mắt từ rất lâu
thị trường nhỏ, nước đang phát triển, thì chỉ nhận đc nhiêu đó thôi, nó lấy hàng tồn của những thị trường lớn xả cho hết kho ! chứ nếu ko làm zậy ko lẽ đem bán ve chai hết à !

Hạng D
22/1/19
4.060
6.697
113
thị trường nhỏ, nước đang phát triển, thì chỉ nhận đc nhiêu đó thôi, nó lấy hàng tồn của những thị trường lớn xả cho hết kho ! chứ nếu ko làm zậy ko lẽ đem bán ve chai hết à !
nghe chua chát quá, nhưng chắc là sự thật rồi ...

• Like
Reactions: DKmarket and Osin
Hạng D
22/1/19
4.060
6.697
113
Nhập bên TQ dính lưỡi bò 1 lần rồi a,,
đợt đó là mượn xe về trưng bày nên kiểm tra không kỹ. Còn nhập về bán thì chắc chính quyền sẽ can thiệp vô sâu hơn. Bác ấy nói cũng có lý, thằng hàng xóm có cái thị trường khủng cỡ đó, nhà mày cũng đầy đủ, muốn nhập về đâu có khó, thậm chí nếu được miễn thuế như Asean thì có khi giá còn rẻ hơn nhập của Thái. Mắc mớ gì cứ mỗi chiếc đi nhập 1 nơi rồi bán giá trên trời ...

• Like
Reactions: Vichio