Hạng C
2/3/14
639
489
63
Con này có phải cạnh tranh với Mer A đâu bác:)). Mer dành cho các mẹ đi chợ. Còn con này là kiểu này này=))
Con A45 chắc để đi chợ hả bác? Hot hatch mạnh nhất hiện giờ đấy

• Like
Reactions: mrxukoaVW
Không thể cao hơn giá con Mer A được!
Mà nếu giá cao hơn, thì chỉ mang về showroom
Cho đẹp đội hình!
Chắc bác đã dùng qua mấy chục đời Merc rồi nên em thấy bác rành Volkswagen quá (vw khá kín tiếng)
k biết bác ở quận mấy, bữa nào tiện bác ghé showroom em chơi, Scirocco tầm dưới 1.3 tỷ bên em còn 1 chiếc, R-line chắc từ 1.7 tỏi

coupe 2 cửa kiểu dáng hatchback vậy mới lạ chứ :)

• Like
Reactions: phatlp
Hạng C
2/3/14
639
489
63
Chắc bác đã dùng qua mấy chục đời Merc rồi nên em thấy bác rành Volkswagen quá (vw khá kín tiếng)
k biết bác ở quận mấy, bữa nào tiện bác ghé showroom em chơi, Scirocco tầm dưới 1.3 tỷ bên em còn 1 chiếc, R-line chắc từ 1.7 tỏi

Bản này R luôn với các option như trên chắc phải trên 2 tỏi bác nhỉ?

• Like
Reactions: mrxukoaVW
Hạng C
2/3/14
639
489
63
Bán giá trên 2 tỏi thì để mai em tư vấn Volk mua cái cont 20 feet, đổ dấm vào rồi bỏ xe vô ngâm :D :D
Hehe, thì tại giá bên nước ngoài cũng ko rẻ hơn A45 là bao nhiêu nên em đoán thế. Cơ bản là mấy dòng này đã kén khách lắm rồi (như A45, Subaru WRX Sti, Toyota 86) mang về chủ yếu cho đủ thôi bác ơi

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Xe đẹp, lái sướng lại là xe nhập thì giá làm sao mà rẻ đc. Bác nào chất chơi thì chuẩn bị tiền sẵn đi, sale VW dự là 1,7 tỷ kìa :D

Hạng D
13/2/09
3.363
18.875
113
Bình Dương
Con này có phải cạnh tranh với Mer A đâu bác:)). Mer dành cho các mẹ đi chợ. Còn con này là kiểu này này=))

Mình chỉ nêu quan điểm cá nhân thôi, còn định giá nhiêu là quyền của Volk ;)
Một triết lý kinh doanh cơ bản là anh bán cái người ta cần chứ không nên bán cái anh có.
Nói thêm, Volk hiện tại ở VN chưa bao giờ được xem là thành công, tất cả những mẫu xe đều được định một cái giá mà chỉ nghe qua là người tiêu dùng bỏ chạy.Đừng đem cái mác ra dọa nhau, hãy để thị trường quyết định.
Thêm nữa, không phải ngẫu nhiên mà TOYOTA là một thương hiệu thành công toàn cầu, nhớ lại hồi đầu 1950's Toy thâm nhập thị trường được coi là khó tính nhất thế giới,Mỹ! Lúc đó có 1 thuật ngữ ỡ Mỹ chỉ những chiếc Toy là 'cheap-trash' Nhưng bằng những chiến thuật phải nói là thông minh và hợp lý thì ngày nay Toy là 1 trong những hãng xe bán chạy nhất ở Mỹ.
Xin đừng đem sự so sánh thị trường Mỹ và VN ở đây,vì đó là quy luật bất biến.

• Like
Reactions: Phạm Trưởng
Mình chỉ nêu quan điểm cá nhân thôi, còn định giá nhiêu là quyền của Volk ;)
Một triết lý kinh doanh cơ bản là anh bán cái người ta cần chứ không nên bán cái anh có.
Nói thêm, Volk hiện tại ở VN chưa bao giờ được xem là thành công, tất cả những mẫu xe đều được định một cái giá mà chỉ nghe qua là người tiêu dùng bỏ chạy.Đừng đem cái mác ra dọa nhau, hãy để thị trường quyết định.
Thêm nữa, không phải ngẫu nhiên mà TOYOTA là một thương hiệu thành công toàn cầu, nhớ lại hồi đầu 1950's Toy thâm nhập thị trường được coi là khó tính nhất thế giới,Mỹ! Lúc đó có 1 thuật ngữ ỡ Mỹ chỉ những chiếc Toy là 'cheap-trash' Nhưng bằng những chiến thuật phải nói là thông minh và hợp lý thì ngày nay Toy là 1 trong những hãng xe bán chạy nhất ở Mỹ.
Xin đừng đem sự so sánh thị trường Mỹ và VN ở đây,vì đó là quy luật bất biến.

bác xem chơi số liệu năm 2016 chứ không dám dọa nạt ai cả, bác nói vậy tội em, VW tại VN không tập trung nhiều vào phân khúc phổ thông đại trà nên chẳng có nhiều thông tin, chẳng thấy quảng cáo gì ráo
Xe Đức, xe nhập, tiêu chuẩn an toàn châu Âu làm sao cạnh tranh giá với xe Nhật, Hàn được bác.

Mua xe muốn đẹp, muốn rẻ, muốn bền, tiết kiệm, bán lại lỗ ít thì xe Nhật, Hàn
Mua xe muốn an toàn, lái sướng, muốn bền, tiết kiệm , ..... thì xe Đức, Mỹ, Ý, ...
**Bác muốn biết tiết kiệm thế nào thì bác cứ ghé showroom em gửi bác chi phí bảo dưỡng để tiện tham khảo
Volkswagen Scirocco R 2017 đầu tiên có mặt tại Việt Nam

Hehe, thì tại giá bên nước ngoài cũng ko rẻ hơn A45 là bao nhiêu nên em đoán thế. Cơ bản là mấy dòng này đã kén khách lắm rồi (như A45, Subaru WRX Sti, Toyota 86) mang về chủ yếu cho đủ thôi bác ơi
phải nói là rất kén khách, nghiên cứu kỹ lắm ạ
Bán giá trên 2 tỏi thì để mai em tư vấn Volk mua cái cont 20 feet, đổ dấm vào rồi bỏ xe vô ngâm :D :D
không cần ngâm đâu bác, bán giá ưu đãi cho nhân viên dùng luôn :)
Xe đẹp, lái sướng lại là xe nhập thì giá làm sao mà rẻ đc. Bác nào chất chơi thì chuẩn bị tiền sẵn đi, sale VW dự là 1,7 tỷ kìa :D

bác nói hết lời của em luôn rồi :)