Hạng D
1/7/10
1.981
1.195
133
giaotoviet.com
Volvo ngày xưa đúng là nổi tiếng về an toàn. Nhưng bây giờ Volvo đã thuộc hãng xe hơi Geely (Trung Quốc), không biết còn an toàn không nữa ... :3dgoidien:
Bác này trí nhớ thiệt là tốt ah, em cũng mang máng mà không nhớ luôn

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Cảm giác lái là khi đánh vô lăng thì xe chuyển động gần như tức thời, độ trễ rất nhỏ. Khi nhấn chân ga thì xe tăng tốc nhanh mà không giật. Xe nặng thì đầm, đi đỡ xóc, khi cua góc bám đường hơn.
Nếu nói chứ bác thì con Sonata của em cảm giác lái sướng hơn BMW 750Li ở chỗ: "Khi đánh vô lăng thì xe chuyển động gần như tức thời, độ trễ rất nhỏ", mỗi tội thua chỗ này: "Khi nhấn chân ga thì xe tăng tốc nhanh mà không giật. Xe nặng thì đầm, đi đỡ xóc, khi cua góc bám đường hơn"

Hehe, em chốt thế này cho dễ hiểu được không, mấy cái xe mà họ hay bảo là cảm giác lái thực ra là mã lực lớn. (Em chỉ nói về xe hơi thông thường)

Hạng F
2/3/14
12.226
128.021
113
Nếu nói chứ bác thì con Sonata của em cảm giác lái sướng hơn BMW 750Li ở chỗ: "Khi đánh vô lăng thì xe chuyển động gần như tức thời, độ trễ rất nhỏ", mỗi tội thua chỗ này: "Khi nhấn chân ga thì xe tăng tốc nhanh mà không giật. Xe nặng thì đầm, đi đỡ xóc, khi cua góc bám đường hơn"

Hehe, em chốt thế này cho dễ hiểu được không, mấy cái xe mà họ hay bảo là cảm giác lái thực ra là mã lực lớn. (Em chỉ nói về xe hơi thông thường)
Thì xe sang mới đủ tất cả không thiếu gì cả :D

Hạng B2
24/1/16
171
81
28
23
Volvo nó là thương hiệu hạng sang nổi tiếng nên các bác ko phải lo đâu :)

Hạng B2
7/3/16
111
88
28
49
E thấy 1 số bác nhầm lẫn giữa "Sản phẩm của TQ" với " sản xuất tại TQ".

Nếu sản phẩm của các hãng thuộc châu Âu, Mỹ vd như Apple, được sản xuất tại TQ nhưng theo tiêu chuẩn của hãng, theo cách suy nghĩ, quan điểm KD của ông chủ ko phải TQ thì vẫn rất ổn.

Nếu sản phẩm ( thương hiệu) được ông chủ TQ mua lại thì sẽ được sx, KD dần dần theo cách nghĩ của người TQ.

Volvo bán cho TQ, e nghĩ cũng giống như IBM bán phần PC cho TQ, máy tính Lenovo vẫn ổn nhưng còn đâu đẳng cấp của Thinkpad, ThinkCenter.

Hạng B2
24/1/16
171
81
28
23
Theo vnexpress thì đại diện Volvo cho biết là Volvo ỏq VN sẽ được nhập từ châu Âu

Hạng B2
24/1/16
171
81
28
23
Volvo oử VN sẽ là bản CBU được lắp ráp và sx tại Thuỵ Điển :)