Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.538
21.393
113
Theo các bác thì bao nhiêu chủ đầu tư các dự án trên thành phố chưa đóng tiền SDĐ ? 95% không ?

Hạng B2
26/10/09
235
4
18
sài gòn
các bác cho e hỏi tí là e mới nhận đt thông báo của pmh là nộp tiền làm sổ đỏ, nhà e mua lại của người khác đã sang tên hợp đồng cho e rồi, nhưng theo bác gì trên đây bảo là vô theo dõi trang congdongphumyhung thi e thấy bà con vẫn chưa chịu đóng đúng không ah?
bác nào cũng như e xin cho e chút tư vấn e cám ơn

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
mazda 6 nói:
các bác cho e hỏi tí là e mới nhận đt thông báo của pmh là nộp tiền làm sổ đỏ, nhà e mua lại của người khác đã sang tên hợp đồng cho e rồi, nhưng theo bác gì trên đây bảo là vô theo dõi trang congdongphumyhung thi e thấy bà con vẫn chưa chịu đóng đúng không ah?
Hiện giờ NN cho PMH đóng tiền SDD tai thời điẻm ký hợp đồng, nhưng không nói rõ là PMH đóng hay cư dân đóng, theo luật thì CDT phải đóng.
Còn PMH thì yêu cầu cư dân đóng, cư dân thì yêu cầu PMH đóng
Vì vậy tốt nhất bác khoan đóng vội, vì bác  lỡ đóng thì sau này không rút lại được đâu  giống như mấy cư dân lỡ đóng tièn  SDD giá cao giờ đâu có lấy lại được, ở chế độ ưu việt này càng cù nhày càng có lợi hehehe...ai đàng hoàng thì bị

Hạng B2
27/4/07
439
1.323
123
Himlam nói:
mazda 6 nói:
Hiện giờ NN cho PMH đóng tiền SDD tai thời điẻm ký hợp đồng, nhưng không nói rõ là PMH đóng hay cư dân đóng, theo luật thì CDT phải đóng.
Còn PMH thì yêu cầu cư dân đóng, cư dân thì yêu cầu PMH đóng
Vì vậy tốt nhất bác khoan đóng vội, vì bác  lỡ đóng thì sau này không rút lại được đâu  giống như mấy cư dân lỡ đóng tièn  SDD giá cao giờ đâu có lấy lại được, ở chế độ ưu việt này càng cù nhày càng có lợi hehehe...ai đàng hoàng thì bị
Hì hì bác nói đúng ý em quá.  Hợp đồng bên PMH vẫn thê chấp ngân hàng tôt, chỉ mỗi vụ chuyển nhượng thôi nên bác nào không có y định ban thì càng không đóng

Hạng D
14/5/08
2.538
21.393
113
mazda 6 nói:
các bác cho e hỏi tí là e mới nhận đt thông báo của pmh là nộp tiền làm sổ đỏ
ý bác là giấy báo thuế  ?

Hạng B1
27/9/04
91
1
18
Hình như trong mấy cái hợp đồng mới sau này có ghi rõ người mua đóng tiền sử dụng đất

Hạng B1
10/8/10
72
0
0
Đúng,em bán nhà ở pmh t8/2010.Trong HĐ mới tên người mua,ghi rõ người mua có trách nhiệm trả tiền SDD theo giá NN!!

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com
Vậy các bác có biết làm sổ đỏ mất thời gian bao lâu o ? Căn cứ tính thuế đất theo thời điểm hợp đồng mua bán ký đầu tiên hay là hợp đồng ký sau cùng? PMH cứ gọi đi làm sổ mà hỏi là thuế bao nhiêu thì PMH trả lời o biết ! Quá chán với luật đất đai ở VN.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.870
113
@milkyway:
Vậy các bác có biết làm sổ đỏ mất thời gian bao lâu o ? không quá 30 ngày làm việc
Căn cứ tính thuế đất theo thời điểm hợp đồng mua bán ký đầu tiên hay là hợp đồng ký sau cùng?  CDT ký HĐ bán lúc nào tính lúc đó, sang qua lại không tính là thời điểm tính thuế
PMH cứ gọi đi làm sổ mà hỏi là thuế bao nhiêu thì PMH trả lời o biết: Bố nó cũng còn chả biết tính sao chứ đừng nói là nó - vì nó đang tìm cách đẩy qua cho người mua nên không thể xác định giá được
Quá chán với luật đất đai ở VN. ( nói riêng về cái vụ kiểu PMH thôi) thì Luật Đất Đai thật sự không chán như thế đâu , mà chẳng qua thằng áp dụng nó chán thế đó.
Thời điểm khuyến khích đầu tư (đạt mục tiêu 5 triệu m2 nhà ở) thì NN cho nợ tạm tiền SSD vì lý do nếu bắt CDT đóng thì nó còn tiền nữa đâu mà xây, nhưng thòng lại là
- " Cho mày khất nợ, nhưng sau này mày bán thì phải trả tiền đất cho tao đó, mày không trả tao éo cấp sổ cho mày thì mày cũng éo tách sổ cho khách được nha con"

- "OK! cho mình xây, cho mình bán, cho mình thu, còn sổ thì nếu dư dả thì hậu xét, nếu ai quên thì mình cho chìm luôn"

- " Á! mẹ ơi, thiên hạ nhiều thằng giống mình quá, vậy thì éo trả làm gì nhau, chả lẽ đuổi mấy đứa đang ở xuống đường chắc? mịa! nó lật xxx ngay"

- " Trời ơi! thằng Mẫu (PMH) nó vậy có sao đâu, mình ngồi xem anh 3, anh 4 xử nó sao để mình liệu đường binh"

- "Mịa, nó bảo mình đóng, mình kiu tụi nó đóng, nó chả đóng, chả lẽ mình lại đóng, thằng nào cần nào cần tự khắc phải đóng"

- "hix! hi vọng mong manh, hix, ngày xưa xây không phép nhẽ ra nó bắt đập, ai ngờ từng bước, từng bước thời gian thu hẹp lại dần rồi ai đó nó cũng công nhận tuốt"

- " chán quá! thôi thì đóng đại cho xong, Ua trời nhưng nhỡ mai mốt người ta bảo thôi không cần đóng, hay cái thằng kia nó buộc phải đóng cho mình. Vậy mình có đòi lại của nó, hay  đi đòi người ta được không nhỉ?"

- Vậy thì sao đây các bác?????????????????????

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/10/09
235
4
18
sài gòn
koonjang nói:
mazda 6 nói:
các bác cho e hỏi tí là e mới nhận đt thông báo của pmh là nộp tiền làm sổ đỏ
ý bác là giấy báo thuế  ?
dạ không phải là nhân viên phú mỹ hưng gọi đt cho e
nói là thế này ah:
nhà e 70,12m2 đóng tiền sử dụng đất là 20m2 *12tr/m2=240tr
trừ đi 52%, còn lại e phải đóng 48%
e đang định làm giấy tờ và tiền đưa nó thì đọc được bài này
e cũng hỏi là vì sao trừ và vì sao nhà e ở sky 3 sau tít trong mà đóng theo giá mặt tiền nguyễn văn linh thì nó ko trả lời cho e
may quá theo link bác gì cho e lên cốngngphumyhung doc bài và hỏi họ thì được báo là ko làm và không kí gí hết
nói chung e cũng hơi lung` túng vụ này. bac nào cũng ở đó có nắm tính hình gì vui lòng cho e biết với, e cám ơn nhiều ah

Status
Không mở trả lời sau này.