Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
e chưa chạy psd nên k biết, riêng psg nhà e thì hồi mới mua chạy nghe ù nhiều, vừa rồi đi bảo dưỡng 5k thay nhớt mitsu 10-40w và lọc nhớt thấy giảm ù nhiều lắm, e để ý rất kỷ lúc trước và sau chứ k phải quen tai đâu, hy vọng đến kỳ bảo dưỡng 10k sẽ êm, còn vụ phuộc hay chiều cao hốc bánh e đo rồi, may mắn k bị. E thấy hài lòng với e nó, xe rẻ mà vậy thôi cũng được các bác !
Em theo dõi nhớ bác mua khá lâu rùi mà chưa qua 10K nữa ?
Bác đã chui gầm kiểm tra mã phuộc chưa ? Nhiều khi ù cũng do lỗi hệ thống treo ở sau bị lỗi.
Chú ý là đi đèo đừng để bánh trước ~ 2.0kg, sau < 2.1kg nhá, sàng kinh khủng khi vào cua với tốc độ cao. Bình thường em để 2.4kg để đi, do di dằn sốc quá chuyến này hạ xuống áp suất như trên thì thôi ôi, bồng bềnh ui bồng bềnh. Phải lẹ lẹ kiếm chổ bơm bánh sau > 2.3kg

Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
Em theo dõi nhớ bác mua khá lâu rùi mà chưa qua 10K nữa ?
Bác đã chui gầm kiểm tra mã phuộc chưa ? Nhiều khi ù cũng do lỗi hệ thống treo ở sau bị lỗi.
Chú ý là đi đèo đừng để bánh trước ~ 2.0kg, sau < 2.1kg nhá, sàng kinh khủng khi vào cua với tốc độ cao. Bình thường em để 2.4kg để đi, do di dằn sốc quá chuyến này hạ xuống áp suất như trên thì thôi ôi, bồng bềnh ui bồng bềnh. Phải lẹ lẹ kiếm chổ bơm bánh sau > 2.3kg
e lấy xe tháng 8/2015 bác ơi ! đến giờ odo mới được 4,5k thôi, đi bảo dưỡng 5k là để tết này đi Phú Yên cho yên tâm thôi, mã phuộc e là 413, bánh xe thì e chưa đo bao giờ nên k biết, hôm bữa bảo dưỡng thì thấy thợ lại bơm thêm bác ạ, mà thấy bơm căng luôn. E chạy ít lắm, tháng chừng 500 km thôi, có 1 lần đi Phan Thiết mới được nhiêu đó bác ! hihi

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
e lấy xe tháng 8/2015 bác ơi ! đến giờ odo mới được 4,5k thôi, đi bảo dưỡng 5k là để tết này đi Phú Yên cho yên tâm thôi, mã phuộc e là 413, bánh xe thì e chưa đo bao giờ nên k biết, hôm bữa bảo dưỡng thì thấy thợ lại bơm thêm bác ạ, mà thấy bơm căng luôn. E chạy ít lắm, tháng chừng 500 km thôi, có 1 lần đi Phan Thiết mới được nhiêu đó bác ! hihi
bác mới cầm xe đc 4 tháng chạy 4,500km mà hôm giờ em tuởng bác chạy lâu lắm rồi. Chờ ngày bác đăng bán xe, chắc cũng sớm thôi

Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
bác mới cầm xe đc 4 tháng chạy 4,500km mà hôm giờ em tuởng bác chạy lâu lắm rồi. Chờ ngày bác đăng bán xe, chắc cũng sớm thôi
tại trước đây e chạy In số sàn 8 năm mới đổi được con này nên thấy sướng, mấy bác chạy qua nhiều xe rồi nên có dịp so sánh thành ra mau chán nó thôi !

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
tại trước đây e chạy In số sàn 8 năm mới đổi được con này nên thấy sướng, mấy bác chạy qua nhiều xe rồi nên có dịp so sánh thành ra mau chán nó thôi !
đây là minh chứng 1 nguời mới cầm xe được 3 tháng chạy chưa đến 5ngàn km mà khen (có lẽ khen theo truyền miệng) tới nóc, kết quả bán xe từ rất lâu và rất sớm rồi.
Vui lòng cho em hỏi về cách âm/tiêu âm cho PS D MT

Attachments

Tập Lái
22/1/16
13
4
3
40
đây là minh chứng 1 nguời mới cầm xe được 3 tháng chạy chưa đến 5ngàn km mà khen (có lẽ khen theo truyền miệng) tới nóc, kết quả bán xe từ rất lâu và rất sớm rồi. View attachment 417396
Ủa, anh antoinevu đó bán xe rồi hả bác? Sao bác biết vậy? Bán xe lên đời hay chịu ko nổi PS nữa?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Các bác tham khảo bác Sơn Trinh
TRẢI NGHIỆM LỐP GOODYEAR ASSURANCE TRIPLEMAX Thay bộ lốp Goodyear mấy tháng trước sử dụng được hơn 2500 km giờ mới thấy thực sự mình có lựa chọn đúng . Mình chia sẻ trải nghiệm cùng các bác ... Mitsu Jolie mình ít chạy đường nội ô TpHCM . Mấy tháng rồi cứ phi QL 14 TpHCM - BMT - Kontum và đường QL 51 TPHCM -Vũng tàu suốt Có vài tiêu chí về lốp mà mình quan tâm nhất có lẽ các bác cũng giống mình thôi ! Tiếng ồn : Sự khó chịu khi lái xe là tiếng ồn và phần lớn thứ âm thanh khó chịu này phát ra từ ma sát giữa lốp xe và mặt đường Goodyear Assurance Triplemax (AT ) có vẻ đã làm tốt hơn nhiều so với các phiên bản lốp thế hệ trước . Cá nhân mình so sánh với các hiệu lốp từng đi thì thấy có vượt trội .. Mình không hiểu nhiều về công nghệ AT của hãng và dĩ nhiên là không hề có thiết bị đo tiếng ồn nào trên xe nhưng xe mình đi 7-8 năm mình rất quen xe nhưng tiếng ồn ,rần khó chịu giờ đỡ đi khá nhiều , và người đi cùng xe cũng có cảm nhận tương tự .Độ êm : Về độ êm của lốp: xe chạy êm hơn trên cùng 1 lộ trình từng đi trước đây ,ít nảy ,xóc hơn trước . Mình hay thử ở chổ các gờ giảm tốc quốc lộ ,xa lộ , cao tốc từng đi qua lại nhiều lần và kết luận : Goodyear đời mới AT này có điểm + về tiêu chí này . Độ ổn định ở các chế độ vận hành: Ở tốc độ 120 km/h hoặc trên 1 chút xe vẫn rất ổn định không hề chao rung lắc . Từng thắng gấp tại tốc độ 80km/h trên đường thẳng vẫn rất ổn không có vần đề gì Mấy tháng nay mình không có cơ hội đi đèo đốc nhưng chạy đường QL14 mới tinh ,phẳng lì với rất nhiều đoạn cong ,dốc thấp mới thấy lợi hại của bộ lốp mới ưng ý Chạy nhanh ôm 1 vài cua đầu để thử sau đó là yên tâm mà phắn chỉ ngán mấy cái biển hạn chế tốc độ ngay 1 số đoạn đường cong , xe bám đường rất ngon kể cả ở các cua gấp . Đường ổ gà là loại đường tài xế oải nhất , xe nảy lung tung ,vô định và khó kiểm soát sự dằn xóc . Tài xế chỉ khắc phục bằng đi châm và thắng nhe khi vào các loại ổ … Có vẻ Goodyear là loại lốp khá mềm , mềm hơn cả Mitchiline nên đỡ xóc hơn nhiều , chỉ lo là nó mềm quá thì liệu có yếu lốp và dễ mài mòn không nhỉ , cái này cần thêm thời gian trải nghiệm . Giá cả : Lốp xe giờ nhiều thương hiệu và sản phẩm từ nhiều nước khác nhau nên cân đối giữa chất lượng và giá thành nhiều khi cũng làm mình lăn tăn Ngon , bổ và rẻ là rất khó nhưng với tầm tiền bỏ ra và có được sản phẩm ưng ý là mừng rồi Mình thay 5 vỏ Goodyear Assurance Triplemax (AT ) 185/70/R14 giá đại lý chưa tới 1tr300 bao luôn thay và cân mâm bấm chì . Không rẻ hơn bao nhiêu nhưng khá hài lòng Goodyear cũng đang khuyến mãi lớn , đợt mình thay thì không có . Các bác truy cập trang chủ Goodyear để biết thêm chi tiết nhé

Hạng C
23/12/11
577
234
43
Ờ, riết rồi cũng quen. Đâm ra không có mấy cái tiếng đó lại ghiền
Đạp ga mà k có tiếng gào lên, mất hứng bác ah. Cách âm thì giảm ồn nhưng tăng ù. Mà ù thì khó chịu hơn ồn. Cái phuộc bác đi chưa hết bảo hành đã xì thì thay miễn phí (nếu đã bị thì nó xì nhanh lắm). E bị 1 phuộc vào bảo hành, các chú kỹ thuật thay luôn. Nói chung trừ vụ ồn ù, một vài lỗi lặt vặt như bác sitrum nói thì OK bác ah. Ít hao nhiên liệu. Phụ tùng rẻ

Hạng D
15/2/12
2.423
4.572
113
Đạp ga mà k có tiếng gào lên, mất hứng bác ah. Cách âm thì giảm ồn nhưng tăng ù. Mà ù thì khó chịu hơn ồn. Cái phuộc bác đi chưa hết bảo hành đã xì thì thay miễn phí (nếu đã bị thì nó xì nhanh lắm). E bị 1 phuộc vào bảo hành, các chú kỹ thuật thay luôn. Nói chung trừ vụ ồn ù, một vài lỗi lặt vặt như bác sitrum nói thì OK bác ah. Ít hao nhiên liệu. Phụ tùng rẻ
Màu đỏ em đồng ý. Màu xanh em không đồng ý, một cặp phuộc bên Thái bằng 1/4 giá ở đây.