Thảo Luận Chung Vũng Tàu trong ngày.

Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Em tính đi Vũng Tàu trong ngày chủ nhật, cho mấy đứa nhỏ nhúng ít nước trị ghẻ trước khi năm học mới. Sáng khoản 6h em bắt đầu đi từ Vĩnh Lộc, chơi 16-17h bắt đầu về.
Mấy anh cho em xin vài lời khuyên, đi khu nào tiện thời gian, có hải sản giá cả hợp lý...
Em xin cảm ơn.

Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Đi vũng tàu không tiện thời gian rồi. Nếu muốn đi vũng tàu không kẹt thì đừng đi thứ 7-CN
Em chấp nhận và dám đương đầu sự thật này...:mad:
Chính xác hơn là em cam chịu...bà cả ra nghị quyết rồi anh...

Hạng B2
17/11/17
171
415
63
33
Em chấp nhận và dám đương đầu sự thật này...:mad:
Chính xác hơn là em cam chịu...bà cả ra nghị quyết rồi anh...
Em đã đi Long Cung và thấy nó khá phù hợp với gia đình.
Xe 5 chỗ phí là 600k còn 7 chỗ là 900k, đóng tiền xong có người dẫn bác vào chòi. Khuôn viên rộng, rất mát, sạch sẽ, có hồ bơi cho tụi nhỏ tha hồ tắm. Hải sản giá cũng chấp nhận được, còn không thì anh có thể ra chợ Bến Đình hoặc Xóm lưới mua về tự nấu. Có điều là đôi khi hơi ô nhiễm tiếng ồn do nhiều show ca nhạc trên nền loa kẹo kéo. Lúc trước em ngồi chòi gần biển thì không bị ô nhiễm tiếng ồn, chỉ những chòi gần hồ bơi thì inh ỏi.

• Like
Reactions: lazzy_vn
Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Bác chủ có thể đi tắm biển ở Sunset beach lagi xem sao. Khoảng 150km thôi( đi theo cung đường Mỹ Xuân Ngãi Giao)......) . Vé vào cổng 50k /người (ngày chủ nhật) luôn tắm nước ngọt nhé ( đi VT khoảng tiền này sẽ nhiều hơn). Khu bán hải sản nắm trên bơ biển và ơ gần đó.
Cá Sòng 100 k/ 3 kg, ốc móng tay 40k/kg, tôm hùm 1 triệu / kg...... Có dịch vụ chế biến tại chợ cho mình luôn, còn không thì mướn bếp than của nhà hàng 150k..... Còn nếu mình tự nấu nướng thì chuẩn bị ở nhà đem theo..... Ơ đây tự do nấu nướng được ...
Vũng Tàu trong ngày.
Vũng Tàu trong ngày.
chợ hải sản
Xe bò đưa người đi mua hải sản, 10k cho 1 lượt đi, còn không thì đi bộ vì không xa lắm
Vũng Tàu trong ngày.
canh giờ về để han chế kẹt xe ơ ql51 và cao tốc

Hạng B2
25/4/17
249
261
63
Mình vừa đi trong ngày Chủ nhật tháng 6, nên chia sẽ như sau
Xuất phát 8g00, đi Cao tốc, QL51
Ghé trại cừu ôm con cừu
Tới Bãi sau khoảng gần 11g, chạy cho F1 ngắm biển đến bãi Dâu uống nước dừa.
Rồi ghé resort Gió Biển, mướn phòng từ 12g00 đến 17g00, trả trong ngày phòng lớn hết 800k
Tắm biển, hồ bơi ok hết, xong vào phòng tắm nước ngọt.
Ăn trưa thì mua bánh khọt Bà Hai đường Trần Đồng về resort ăn
17g trả phòng, qua chợ đêm ăn hải sản
19g xuất phát về SG khoảng 21g (lưu ý về trễ nên xe tải và cont đông lắm nha), nhưng không bị kẹt.
Chủ nhật, phòng thì bao la, tắm biển chòi free, hồ bơi free, hồ bơi ở đây có hồ riêng cho F1, ngay cạnh là hồ người lớn, ai cũng thích...anh cứ đi đừng ngại

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Bác chủ có thể đi tắm biển ở Sunset beach lagi xem sao. Khoảng 150km thôi( đi theo cung đường Mỹ Xuân Ngãi Giao)......) .
Cảm ơn anh, chỗ Cam Bình này nghe nói cũng hay..

Hạng B2
8/8/06
192
143
43
Tp.HCM
Mình vừa đi trong ngày Chủ nhật tháng 6, nên chia sẽ như sau
Xuất phát 8g00, đi Cao tốc, QL51
Ghé trại cừu ôm con cừu
Tới Bãi sau khoảng gần 11g, chạy cho F1 ngắm biển đến bãi Dâu uống nước dừa.
Rồi ghé resort Gió Biển, mướn phòng từ 12g00 đến 17g00, trả trong ngày phòng lớn hết 800k
Tắm biển, hồ bơi ok hết, xong vào phòng tắm nước ngọt.
Ăn trưa thì mua bánh khọt Bà Hai đường Trần Đồng về resort ăn
17g trả phòng, qua chợ đêm ăn hải sản
19g xuất phát về SG khoảng 21g (lưu ý về trễ nên xe tải và cont đông lắm nha), nhưng không bị kẹt.
Chủ nhật, phòng thì bao la, tắm biển chòi free, hồ bơi free, hồ bơi ở đây có hồ riêng cho F1, ngay cạnh là hồ người lớn, ai cũng thích...anh cứ đi đừng ngại
Trại cừu nằm khúc nào vậy bác? Có dịp em đưa tụi nhỏ ghé chơi ạ. Tks bác!

• Like
Reactions: future_neo