Thảo Luận Chung Vượt phải đường 2 làn.

Hạng B2
1/4/15
127
155
43
55
Từ Võ Văn Vân tới cầu Bà Lát có bảng cấm vượt, em thì vẫn đi lane phải bình thường, bữa bị bắt vô em nói mấy chú như sau:
GT: A vượt phải

E: Đường có 2 làn đường ko có biển phân làn tôi có quyền đi 2 lane, tôi đi lane phải chứ ko vượt phải. Nếu tôi chuyển qua lane phải để đi qua xe lane trái rồi tôi chuyển lại lane trái ngay thì các a mới nói tôi vượt phải đuợc, còn đây là tôi đi thẳng lane phải, gặp nhiều xe máy lane phải tôi với chuyển qua lane trái.
Bác phải cứng thì nó cho đi luôn, nó nói mình sai cứ nói nó lập BB rồi mình ghi ý kiến. Lưu ý khi đi lane phải bác ko bật xi nhan nhé, chỉ bật lúc chuyển lane thôi.
Rồi khoảng 4h chiều nay từ cầu kinh ranh về hcm theo TL 10 qua câu kinh ranh khoảng 2km em đã đc xxx phú Lâm đón bằng cánh lao từ bên chiều bên kia sang không gậy gt ngoắc lại
. Em: lỗi gì vậy em?
Xxx: Anh vượt phải anh xuất trinh giấy phép lái xe và......bla
Em: tôi ko vươt phải tôi đi làn này từ câu kinh ranh đến đây tôi đi làn bên phải ko hề vươt phải
Xxx: bla...bla .bla tương tự như đã có nhiều bác đã viết trên os đặc biệc với em xxx nói tôi sẽ cho anh thấy anh có sai ko. Vậy là cũng với tay ko xxx ngoắc thêm 2 xe tải rôi xxx nói với em anh tới hỏi 2 bác tài xe tải xem anh đc đi làn nào tôi mới đón 2 xe đó vào chưa nói vơi 2 xe đó điều gì cả.
Em: tôi không hỏi ai cả và việc đón 2 xe này là hành động của các anh, Các anh có làm cản trở lưu không của các bác tài này ko thì là suy nghĩ của họ. Còn tôi chỉ hỏi các anh ( Lúc này đã có thêm 3 xxx nữa từ bên kia đừng sang hỗ trợ) làn trong này có cấm ôtô ko. Nếu ko thì tôi lưu thông làn này ko vượt phải nếu các anh cho là tôi vi phạm luật GTDB thì các anh lập BB tôi ghi ý kiến và tôi sẽ khiếu nại. (2 bác tài trẻ lái xe tải cứ nhìn em có vẻ lạ lắm sao ấy) Lúc này xxx xxx thứ 5 đi motô từ bên kia sang bla bla bla và lần này nhắc nhở anh lái xe kiểu này sau nay tai nạn đừng gọi chúng tôi nhá....
Và em ko hiểu ý bọn này là ghì nữa. Vây là em lên xe đi

Chỉnh sửa cuối:
Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.353
113
Bình Tân
Rồi khoảng 4h chiều nay từ cầu kinh ranh về hcm theo TL 10 qua câu kinh ranh khoảng 2km em đã đc xxx phú Lâm đón bằng cánh lao từ bên chiều bên kia sang không gậy gt ngoắc lại
Em: tôi ko vươt phải tôi đi làn này từ câu kinh ranh đến đây tôi đi làn bên phải ko hề vươt phải
Xxx: bla...bla .bla tương tự như đã có nhiều bác đã viết trên os đặc biệc với em xxx nói tôi sẽ cho anh thấy anh có sai ko. Vậy là cũng với tay ko xxx ngoắc thêm 2 xe tải rôi xxx nói với em anh tới hỏi 2 bác tài xe tải xem anh đc đi làn nào tôi mới đón 2 xe đó vào chưa nói vơi 2 xe đó điều gì cả.
Em: tôi không hỏi ai cả và việc đón 2 xe này là hành động của các anh, Các anh có làm cản trở lưu không của các bác tài này ko thì là suy nghĩ của họ. Còn tôi chỉ hỏi các anh ( Lúc này đã có thêm 3 xxx nữa từ bên kia đừng sang hỗ trợ) làn trong này có cấm ôtô ko. Nếu ko thì tôi lưu thông làn này ko vượt phải nếu các anh cho là tôi vi phạm luật GTDB thì các anh lập BB tôi ghi ý kiến và tôi sẽ khiếu nại. (2 bác tài trẻ lái xe tải cứ nhìn em có vẻ lạ lắm sao ấy) Lúc này xxx xxx thứ 5 đi motô từ bên kia sang bla bla bla và lần này nhắc nhở anh lái xe kiểu này sau nay tai nạn đừng gọi chúng tôi nhá....
Cứ tự tin mà đi và tự tin cãi, em thì ngày nào cũng đi lane phải (canh lúc xe máy trống để đi cho khỏi bị 2B chửi)

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113

Sao bác không "chỉnh" nó việc nó lao từ bên kia đường sang + ko có gậy :D ?

• Like
Reactions: thietvtec
Hạng B2
1/4/15
127
155
43
55
Sao bác không "chỉnh" nó việc nó lao từ bên kia đường sang + ko có gậy :D ?
Bọn xxx dùng chiến thuật đông người ép em các bác ạ em còn bị thằng cu xxx vẫy em quát tháo om sòm anh không hợp tác hả chống đối hả.... bla bla. Bọn xxx này nó ko cần nghe mình nói gì mà nói chỉ nói nhưng điều nó nghĩ. Em đã cố gắng bình tĩnh trả lời dứt khoát không cãi cọ mất thời gian, và em vẫn chưa nói dc vụ đón em không gậy, đường này em còn đi hàng ngày và sẽ còn tái ngộ bọn này khi đó hy vọng em sẽ rút dc kinh nghiệm

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Hungtadico
Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.353
113
Bình Tân
Bọn xxx dùng chiến thuật đông người ép em các bác ạ em còn bị thằng cu xxx vẫy em quát tháo om sòm anh không hợp tác hả chống đối hả.... bla bla. Bọn xxx này nó ko cần nghe mình nói gì mà nói chỉ nói nhưng điều nó nghĩ. Em đã cố gắng bình tĩnh trả lời dứt khoát không cãi cọ mất thời gian, và em vẫn chưa nói dc vụ đón em không gậy, đường này em còn đi hàng ngày và sẽ còn tái ngộ bọn này khi đó hy vọng em sẽ rút dc kinh nghiệm
Em bị vậy hoài, mất khoảng 2ph là nó kêu mình đi, em cũng không thích tranh luận với nó làm gì.

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Đâu phải ai cũng được may mắn chở thiếu tá như bác ! Những người không may hoặc đã xanh cỏ hoặc ôm đầu máu hết rồi :(

Chuyện vui của bác nhưng chuyện buồn của nhiều bác khác :(
Chưa chắc đâu bác ah, hôm đó nếu đánh nhau em nghĩ thằng quần què ấy chết chắc với em rồi, mấy thằng XXX éo dám nhảy vô đâu vì chúng nó đang mặc sắc phục

Hạng B2
10/8/14
158
73
28
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em bị vậy hoài, mất khoảng 2ph là nó kêu mình đi, em cũng không thích tranh luận với nó làm gì.
oh e đi tỉnh lộ 10 rat thường xuyen mà e cũng hay thắc mắc mà chưa dám thử.vì cả 2 hường về đức hòa hoặc về tp đều không có biển phân làn 4.12 .vậy ra mốt e chạy lane trong duoc rồi.thanks các bác .phẻ quá chạy 50 mà rề rè theo đoan xe thì dúng là mệt thiệt

• Like
Reactions: Hungtadico
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
lần này nhắc nhở anh lái xe kiểu này sau nay tai nạn đừng gọi chúng tôi nhá....
Bác cứ nói: "Có tại nạn, có mùi "Máu" là bọn mày bay tới, bu đen, khỏi cần gọi."