Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113
Nội dung Bác Fiat kéo về hay quá...
Em chỉ có 1 ý cò nhỏ là...nếu được Bác chỉ để nội dung DIY và link đến bài viết như Bác 4 thì Bác sẽ khỏe hơn không phải lôi về và các Bác khác cần thông tin cũng sẽ dễ tìm hơn, đỡ tốn "tài nguyên" thớt hơn...ý kiến chủ quan của em không phải thì các Bác cho qua nhé...

Kinh nghiệm em đây chẳng có gì
Một vài công việc học lỏm thui
Nhiều khi lôi vợ (2) ra mần thử
Mèn ơi…sau thấy… nó rối nùi
Cầm phone lên gọi blo... bla... hỏi
Anh ấy chỉ ta chẳng ngại ngần
Đường đi, nước bước tận kẻ răng
Vợ hai rồi cũng chiều ta nhỉ…
Hồ hởi…báo tin…sướng thật rồi…
Dạ nó nằm trên pho rum của thằng tây lông mà em cũng là thành viên (có xin phép tác giả cho chia sẻ với SuFC). Em đọc qua phải ưỡn ẹo một lúc mới hiểu (vì kỹ thuật kém), sau đó thì dịch ra tiếng Việt rồi mới oánh cái bài này. Dĩ nhiên phần minh họa thì em giữ nguyên bản :p!

Hạng B2
17/10/07
162
109
43
Thêm tí hương hoa cho xe cỏ, em có cái đầu android HD này, có thể xem phim online, xem phim HD từ ổ cứng rời hay USB, vì DVD Sony Tàu hiện tại của em không xem được phim HD .mkv.
Có bác nào đã lắp cho xe của mình chưa? Mình có thể bố trí ở đâu là phù hợp? Nguồn 12v lấy trực tiếp hay từ dynamo là tốt nhất?

full

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Dạ nó nằm trên pho rum của thằng tây lông mà em cũng là thành viên (có xin phép tác giả cho chia sẻ với SuFC). Em đọc qua phải ưỡn ẹo một lúc mới hiểu (vì kỹ thuật kém), sau đó thì dịch ra tiếng Việt rồi mới oánh cái bài này. Dĩ nhiên phần minh họa thì em giữ nguyên bản :p!
Mình cũng đoán là của Tây lông do trình kém nên mới nói bác "siu tằm" thêm dùm Ae rồi chia sẽ chứ nhờ ông cụ Grồ dịch hiểu hong nủi!

• Like
Reactions: fiatsaigon
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Thêm tí hương hoa cho xe cỏ, em có cái đầu android HD này, có thể xem phim online, xem phim HD từ ổ cứng rời hay USB, vì DVD Sony Tàu hiện tại của em không xem được phim HD .mkv.
Có bác nào đã lắp cho xe của mình chưa? Mình có thể bố trí ở đâu là phù hợp? Nguồn 12v lấy trực tiếp hay từ dynamo là tốt nhất?

full
Với giá tiền hộp HD và màn hình thì cũng bằng cái Bãng TQ rồi. Em tính làm cái pad treo lên cho nó gọn lại ko ảnh hưởng nguồn điện, hình ảnh lại đẹp sài sim 3g dẫn đường đủ thứ hết. Nếu xe ko chạy tháo xuống đem về cho F1 chơi game tiện cả đôi đường hén.

• Like
Reactions: smilettt
Hạng B2
17/10/07
162
109
43
Với giá tiền hộp HD và màn hình thì cũng bằng cái Bãng TQ rồi. Em tính làm cái pad treo lên cho nó gọn lại ko ảnh hưởng nguồn điện, hình ảnh lại đẹp sài sim 3g dẫn đường đủ thứ hết. Nếu xe ko chạy tháo xuống đem về cho F1 chơi game tiện cả đôi đường hén.

Vấn đề là nó không xem được phim trong ổ cứng khi đi đường xa. Chủ yếu là em phục vụ F1 khi trên đường về thăm ông bà.
Xe em mua có sẳn đầu DVD Sony TQ nghe nhạc qua usb ok, xem phim thì kg xem được file HD mkv.
Do em mê xem phim và công nghệ nên hiện tại em đang sở hữu 1 đầu HD V5 và 1 đầu HD Mygica 1200, một kho phim hoạt hình cho F1.
Như vậy cũng xem như có sẵn nên suy nghĩ thêm chút hương thơm cho xe cỏ nhà em......^_^.
Nếu sử dụng máy tính bảng có sẳn thì em cũng biết trên thị trường có bán mấy giá treo điện thoại và máy tính bảng, mình cứ vậy mà treo lên xài thôi.

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Vấn đề là nó không xem được phim trong ổ cứng khi đi đường xa. Chủ yếu là em phục vụ F1 khi trên đường về thăm ông bà.
Xe em mua có sẳn đầu DVD Sony TQ nghe nhạc qua usb ok, xem phim thì kg xem được file HD mkv.
Do em mê xem phim và công nghệ nên hiện tại em đang sở hữu 1 đầu HD V5 và 1 đầu HD Mygica 1200, một kho phim hoạt hình cho F1.
Như vậy cũng xem như có sẵn nên suy nghĩ thêm chút hương thơm cho xe cỏ nhà em......^_^.
Nếu sử dụng máy tính bảng có sẳn thì em cũng biết trên thị trường có bán mấy giá treo điện thoại và máy tính bảng, mình cứ vậy mà treo lên xài thôi.
Tải phim hoạt hình về lưu vô thẻ nhớ ngoài, giờ thẻ nhớ dung lượng cũng rất lớn lắm rồi bác.

• Like
Reactions: smilettt
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
PC đố các bác trong 2 tấm hình này có gì lạ ko nhé?
WAGON: Chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật và độ xe (Tập 7)
WAGON: Chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật và độ xe (Tập 7)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vioswhite
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Tấm đầu nó nạy ra,rồi nó đảo đầu, rồi nó búa lại.... bớ lão Phi công có đúng hay không hử
,,,Tingtong..Bạn đã...........ĐÚNG.......Phần thưởng là 1 gói Snake nè :3danbanh: Nói vui thôi chứ cái khâu đó mà vô lộn rồi đục trở ra là coi như hư cái bạc đạn đó đấy, nó là chén côn nên chỉ cần 1 dấu búa thôi là nó nhai bi liền. Cách làm là lắp chén côn mới đúng chiều, sau đó dùng chén côn hư úp vào như trong hình rồi đóng vào, tiếp tục đóng chén côn hư ra tiệt đối ko để dấu búa hay đục lên chén côn mới.