Hạng D
29/11/06
2.951
38.021
113
53
Chả là em có miếng đất bên phường 25, quận Bình Thạnh có diện tích 5.4m ngang x 19m dài. Khu này giờ cho thuê phòng trọ rất đắt vì gần mấy trường Đại Học
Nay em tính xây phòng trọ cho thuê. Dự tính là xây 1 trệt-1 lầu bằng Khung kèo thép, đổ bê tông với kinh phí khoảng dưới 800t. Số phòng dự kiến là lầu 1 : 4 phòng có toilet bên trong, trệt : 3 phòng và 1 phòng lớn để xe. Đối tượng cho thuê là sinh viên hoặc các cặp vc công sở. Em không có kinh nghiệm trong vụ này nên nhờ các cao nhân tư vấn cho em nên xây như thế nào là phù hợp và tối ưu nhất.
Thanks all.

Khu phía D2 còn đx giá 4-5tr phòng
Khu này và hẻm thông qua cầu Kinh là một ổ, xung quanh nhếch nhác do quy hoạch treo, nhà trọ lụp xụp, dân thợ hồ dép tổ ong hẻm này đầy. Nên cân nhắc mô hình và giá phòng. Bỏ tiền tỷ mà xây cái nhà ở khu quy hoạch treo, cũng hơi căng vì 5 năm mới hoàn vốn,
nếu có hiện trạng cấp 4 sửa ngăn phòng có gác lửng đỡ tiền hơn, đỡ công quản chỉ làm 6 phòng trệt cho khách đẩy xe vào phòng
Nếu ko vướng quy hoạch, xây hết nóc dt này mới có ăn

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Khu phía D2 còn đx giá 4-5tr phòng
Khu này và hẻm thông qua cầu Kinh là một ổ, xung quanh nhếch nhác do quy hoạch treo, nhà trọ lụp xụp, dân thợ hồ dép tổ ong hẻm này đầy. Nên cân nhắc mô hình và giá phòng. Bỏ tiền tỷ mà xây cái nhà ở khu quy hoạch treo, cũng hơi căng vì 5 năm mới hoàn vốn,
nếu có hiện trạng cấp 4 sửa ngăn phòng có gác lửng đỡ tiền hơn, đỡ công quản chỉ làm 6 phòng trệt cho khách đẩy xe vào phòng
Nếu ko vướng quy hoạch, xây hết nóc dt này mới có ăn
Bác nói có lý;)
Thanks

Hạng B2
24/9/14
393
821
93
phòng khung thép bữa có cty báo tầm 3tr/m2, ko có gác lửng bên trong, bao gồm móng. giá ngang xây kiên cố

Hạng B2
16/12/14
116
4.064
93
Mình cũng có mảnh đất be bé 7.5x20 ở quê. Đất cứng, cũng tính xây mấy cái phòng trọ giữ đất. Nhưng ở quê cho thuê phòng thấp quá tầm 1.2 tới 1.5 tr/tháng, tính ra hiệu quả khá thấp. Đang phân vân để thí đó hay xây dãy cấp 4 cho thuê.

Hạng C
3/1/13
765
15.567
93
Q12
Em tham khảo giá thuê thì phòng thì phòng đẹp có toilet, wifi, cáp giá dao động trong mức đó bác ạ.
Cái này em đang phân vân nè, xây kiên cố luôn thì ăn chắc mặc bền nhưng chi phí đắt hơn khung thép 30%. Còn khung thép thì tiết kiệm nhưng độ bền ko biết thế nào ?
Hóng nhà khung thép zẽ hơn chiền thống 30%.

Hạng B2
31/10/14
156
1.687
113
53
Nhà DT 4 x 16 xây 3 tầng mỗi tầng làm được 3 phòng không mấy anh ? có tolet bếp trong phòng luôn