Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
Siena Hạ Long nói:
vẫn nổ máy đi được chừng 2 km thì nước có hiện tượng sôi không giám chạy tiếp. Hôm nay tôi tháo máy ra rồi bị thổi gioăng thật ga ra gửi đia phay mặt máy và thay gioăng mới tình hình thế nào tôi sẽ thông tin cho anh em

nhớ bảo họ fix lỗi sôi nước nhe bác, kẻo phay "mặt máy" 2 3 lần thì khổ :)

Hạng B2
1/7/08
152
2
0
Xin chia buồn cùng bác Ha long và mong bác mau chóng khắc phục xong sự cố .

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18
xe em cũng bị sôi nước, xuống hãng họ kiểm tra là bị hư nắp bình nước phụ. Mà sao em đo nhiệt kế khi nổ máy tại chỗ thấy nhiệt độ thân máy đến gần 110 độ lận các bác, khiếp thật

Hạng B1
22/4/09
74
0
0
KMC nói:
xe em cũng bị sôi nước, xuống hãng họ kiểm tra là bị hư nắp bình nước phụ. Mà sao em đo nhiệt kế khi nổ máy tại chỗ thấy nhiệt độ thân máy đến gần 110 độ lận các bác, khiếp thật

Máy mà 110 độ thì nước sôi là chắc rồi còn gì. Theo em biết thì trên nắp bình nước phụ có van điều áp để duy trì áp lực nước làm mát không vượt quá giới hạn. Nhưng bác thay nắp rồi có sôi nước tiếp k ?

Tập Lái
22/4/09
5
0
0
Báo cáo các bác, xe em khắc phục xong rồi khi mở máy ra phải thay cả một cái kim phun, tổng thiệt hại 1,7T . Em đã chạy thử khoảng 200 km máy khỏe, êm , nhiệt độ nước dưới vạch ngang nhẹ cả người. cảm ơn các bác đã tư vấn

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
Siena Hạ Long nói:
Báo cáo các bác, xe em khắc phục xong rồi khi mở máy ra phải thay cả một cái kim phun, tổng thiệt hại 1,7T . Em đã chạy thử khoảng 200 km máy khỏe, êm , nhiệt độ nước dưới vạch ngang nhẹ cả người. cảm ơn các bác đã tư vấn

chúc mừng bác, mà bác chắc cú quá he, đi thử đến 200km :)

vụ cái kim phun không khéo do thợ mở ra làm hư :mad:

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Siena Hạ Long nói:

Kim phun thì liên quan gì đến việc xe sôi nước hả bác? Xe giải nhiệt tốt hay ko tốt là do lượng nước luân chuyển trong két nước, nắp két nước, lượng nước đủ ko? chất lượng nước làm mát, quạt giải nhiệt, sensor cảm biến nhiệt, CPU.....

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/7/08
152
2
0
Bác thay kim phun loại nào vậy ? ở trong hảng hay bên ngoài ? giá bao nhiêu tiền ? mong bác thông báo cho em với .

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
bác phải xem nhớt có lẫn nước ko nha... nếu bị vênh thì thợ sẽ rà lại, họ test bằng cách đặt tấm kính lên xem có phẳng chưa

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18
sao bác thay gioang qui lát và kim phun mà có 1tr7 rẻ vậy? xe em mua 1 cái kim phun không đã gần 2tr2, còn cái gioang qui lát trong hãng cũng gần 550k rùi, tính ra phụ tùng không cũng hơn 2tr7 đó