Tập Lái
25/8/15
7
0
1
39
Các bác cho e hỏi, e đi cửa khẩu Mộc Bài qua Cambodia bằng xe nhà, nhưng mà bên cửa khẩu ko cho qua, vì nói giấy tờ photo (do cavet xe e mua vay ngân hàng), bắt buộc phải cavet bản chính mới cho qua. Có bác nào bị giống như em không ah? có cách nào giải quyết cho qua mà ko cần bản chính ko ah? xin cảm ơn các bác.

Attachments

Tập Lái
25/8/15
7
0
1
39
Các bác cho e hỏi, e đi cửa khẩu Mộc Bài qua Cambodia bằng xe nhà, nhưng mà bên cửa khẩu ko cho qua, vì nói giấy tờ photo (do cavet xe e mua vay ngân hàng), bắt buộc phải cavet bản chính mới cho qua. Có bác nào bị giống như em không ah? có cách nào giải quyết cho qua mà ko cần bản chính ko ah? xin cảm ơn các bác.
mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Hôm rồi em mới đi cả đoàn, có vài xe để ngân hàng cũng bị y chang như bác. Có gì đâu mà giúp đỡ bác, cứ Bác Hồ soi sáng đường chúng cháu đi thôi. :)

Tập Lái
25/8/15
7
0
1
39
Hôm rồi em mới đi cả đoàn, có vài xe để ngân hàng cũng bị y chang như bác. Có gì đâu mà giúp đỡ bác, cứ Bác Hồ soi sáng đường chúng cháu đi thôi. :)
bác cho hỏi là bác đi lúc nào vậy ah? vì công văn mới phát đi hồi 15/2/2019.
Chi phí Bác Hồ dẫn lối thế nào bác?

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
bác cho hỏi là bác đi lúc nào vậy ah? vì công văn mới phát đi hồi 15/2/2019.
Chi phí Bác Hồ dẫn lối thế nào bác?
Em mới đi ngày 27/04/2019 qua khẩu Hoa Lư. Theo em biết và từng trải nghiệm là khẩu Mộc Bài thì phía Cam không cho xe tự lái du lịch qua, nếu qua ẩu, họ sẽ không làm giấy tạm nhập tái xuất và đóng dấu sổ CLV, coi như bác nhập cảnh xe trái phép >> rắc rối không lường trước được, không tưởng được. Chỉ nên qua cửa Xa Mát và bác Hồ dẫn đường bữa trước nhóm em cho 500k/2 xe.

Tập Lái
25/8/15
7
0
1
39
Em mới đi ngày 27/04/2019 qua khẩu Hoa Lư. Theo em biết và từng trải nghiệm là khẩu Mộc Bài thì phía Cam không cho xe tự lái du lịch qua, nếu qua ẩu, họ sẽ không làm giấy tạm nhập tái xuất và đóng dấu sổ CLV, coi như bác nhập cảnh xe trái phép >> rắc rối không lường trước được, không tưởng được. Chỉ nên qua cửa Xa Mát và bác Hồ dẫn đường bữa trước nhóm em cho 500k/2 xe.
cảm ơn bác hướng dẫn, e đã đi khẩu Hoa Lư và trót lọt, nhưng đường đến Phnom Penh hơi xa, lần kế, e sẽ đi thử khẩu Xa Mát và thử với Bác Hồ dẫn đường thế nào, nếu qua được thì di chuyển đến Phnom Penh sẽ gần hơn, cảm ơn bác nhiều ah

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Như vậy kể từ bây giờ qua cửa khẩu Mộc Bài thì xe nhà kg qua được hả các bác

Tập Lái
25/8/15
7
0
1
39
Như vậy kể từ bây giờ qua cửa khẩu Mộc Bài thì xe nhà kg qua được hả các bác
có lẻ là vậy bác ah, mình đi khẩu Mộc Bài, xuất thì không được, nhưng cho nhập.
Mình xuất bằng khẩu Hoa Lư và nhập bằng khẩu Mộc Bài.
sắp tới mình sẽ thử như bác ở trên, xuất bằng khẩu Xa Mát (kèm Bác dẫn đường, hy vọng là được).

Tập Lái
25/8/15
7
0
1
39
vậy là 27/4/2019 bác đi khẩu Hoa Lư, còn đợt bác đi khẩu Xa Mát, 500k/2 xe là thời điểm nào vậy bác? vì em đã đi khẩu Hoa Lư như bác nói rồi, rất êm, và sắp tới e dự định đi khẩu Xa Mát cho gần Phnom Penh, chứ đi khẩu Hoa Lư đi xa quá.

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
vậy là 27/4/2019 bác đi khẩu Hoa Lư, còn đợt bác đi khẩu Xa Mát, 500k/2 xe là thời điểm nào vậy bác? vì em đã đi khẩu Hoa Lư như bác nói rồi, rất êm, và sắp tới e dự định đi khẩu Xa Mát cho gần Phnom Penh, chứ đi khẩu Hoa Lư đi xa quá.
Là mới đây vụ bác dẫn lối, thực ra xe em và nhiều anh em trong đoàn thì có cavet, chỉ có 2 xe không có nên em đứng ra to nhỏ với cậu hải quan là ok ngay. Cửa Xa Mat em đi cách đây 2 năm, em thấy cũng dễ chịu còn hơn Hoa Lư. Chúc bác vui.