B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
48
Chừng 300 + chai vệ sinh 200. Vô Ford làm cho rồi.

Tập Lái
20/3/16
13
4
3
41
Con corolla 90 e cũng bi như vậy. đang chạy tự nhiên tắt máy. xuống đung chỗ hộp IC, cầu chì thì nổ máy. đi xa tầng suất bị nhiều hơn. thợ cứ sửa máy vẫn bị

Hạng C
26/9/15
732
785
93
36
Bài test đơn giản bác làm thử: để xe im 1 chỗ nổ máy chừng 10 phút rồi đạp thốc ga xem kim tua máy nó có giựt giựt hay ko. Nếu ko bị thì khả năng bơm xăng bị thấp. Khắc phục cái này thì đi ra Kim Biên ( nếu ở SG) và kiếm chai hiệu ABRO ghi carburator clean màu xanh biển giá 70-110k về tháo họng ga và cảm biến gió MAF ra vệ sinh lại. Cái MAF thì phải vệ sinh lúc máy nguội vì trong đó bản chất nó có cái điện trở đốt nóng nên không vệ sinh được khi vừa nổ máy xong.

Tập Lái
6/1/22
4
1
3
Chào các bác
Con xe ford focus số sàn của mình hôm nay bị hiện tượng chạy 1 đoạn là máy lịm xuống và giật giật ko chạy được , tắt máy và đề lại thì chạy được , 1 lát lại bị tiếp, xin hỏi các bác là hiện tượng này là do bị gì. Có phải bơm xăng điện tử sắp die?

Cám ơn các bác nhiều
Bác tìm ra lỗi này như thế nào rồi. Em mới bị con ford everest 2009. Chưa biết lỗi gì, mà giờ đang ở huyện vùng xa chưa biết khắc phục sao. Bác tư vấn em nhé
Xe em đang chay tự dưng lịm luôn, bật lại thì chạy được tầm 10km thì lại bị lại. Không thấy báo lỗi gì, nhiệt độ bình thường

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Bác tìm ra lỗi này như thế nào rồi. Em mới bị con ford everest 2009. Chưa biết lỗi gì, mà giờ đang ở huyện vùng xa chưa biết khắc phục sao. Bác tư vấn em nhé
Xe em đang chay tự dưng lịm luôn, bật lại thì chạy được tầm 10km thì lại bị lại. Không thấy báo lỗi gì, nhiệt độ bình thường
uhm, cũng gần 3 năm rồi, lần đó thì cuối cùng là thay bộ bugi là hết bị chứ cũng ko có gì nặng bạn ạ. Lần đó bị thì bị khi đã chạy nóng máy còn sáng hôm sau mát, đề chạy ra gara 1 mạch ko bị gì, thay bugi chạy ổn, thợ nói bugi mòn quá . Mình cũng ko nghĩ bugi do đã thay bộ bogi iridium denso, rốt cục cũng chạy có 40k km là mòn

• Like
Reactions: Ngọc Vinh
Hạng D
31/3/10
1.632
983
113
Sì Gòn
Xe mình cũng bị lúc trước đi Nha Trang đi một mạch từ SG tới Nha Trang luôn mới bị. Xe focus 1.8 MT đời 2009
THứ nhất vệ sinh bơm xăng lọc xăng
Thứ hai bướm ga
nếu không hết bạn thay cảm biến gió là OK
Xe mình đã thay lọc xăng và cảm biến gió xoáy (nó chỉ bị khi đi ga thấp vì không đủ gió nạp)

• Like
Reactions: Ngọc Vinh
Tập Lái
6/1/22
4
1
3
uhm, cũng gần 3 năm rồi, lần đó thì cuối cùng là thay bộ bugi là hết bị chứ cũng ko có gì nặng bạn ạ. Lần đó bị thì bị khi đã chạy nóng máy còn sáng hôm sau mát, đề chạy ra gara 1 mạch ko bị gì, thay bugi chạy ổn, thợ nói bugi mòn quá . Mình cũng ko nghĩ bugi do đã thay bộ bogi iridium denso, rốt cục cũng chạy có 40k km là mòn
Cảm ơn bác. Em đã ra hãng kiểm tra trước Tết. Nguyên nhân do đổ phải dầu kém chất lượng và bình dầu bẩn quá. Kqua là súc rửa bình dầu và vệ sinh kim phun, buồng đốt là ok.