Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Xe đậu trái phép (có bảng cấm dừng cấm đậu), bị CA trật tự niêm phong.
Mình cứ mở cửa (coi như xé niêm phong) chạy thì sao các anh?
Có bị phạt nặng hơn không? Cụ thể là bị gì?
Nó liêm phong để xe cẩu cẩu về, ở đó mà cho bác xé niêm phong :3dcuoi:

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Chỉ khi nào, Chủ xe ko có mặt, ko ký nhận bb ( nhìu người Dốt, sợ quá, tránh mặt)
Cơ quan chức năng, trước khi cẩu xe, sẽ dán NP, để tránh trường hợp, mất cắp tài sản bên trong.

Còn, nếu chủ xe ra kịp ( trước khi cẩu) sẽ nhận bb đi nộp phạt.
Tránh việc, tự ý, Xé NP!
Ra kịp nhưng xe cẩu đã tới thì ngoài tiền nộp phạt, cũng tốn thêm tiền trả cho xe cẩu :3dcuoi:

• Like
Reactions: HangXanh2006
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Hôm t7 đối diện cơ quan vợ em, xe đậu bị CA tới lập biên bản, tài xế né, bị niêm phong.
Vui là khi mấy anh CA bắt đầu ghi niêm phong thì chủ xe, nhân viên cả bầy ra người giữ tay, kẻ kêu gào xin đừng niêm phong xe ồn ào cả góc phố.
Em nói làm rì dữ vại, chưa cẩu xe mừ, cứ ra miệng nói xin lỗi, ok sai thì lấy biên bản nộp phạt, tay mở cửa lên xe ngồi thoai.
Hổng biết đúng hơm? :D
Đúng rồi

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113
Các bác nếu em trúng xố sắm con audi có chức năng tự hành điều khiển từ xa. Lúc bị niêm phong em lôi điện thoại gọi nó tự chạy đên đoán em thi sử lý sao ta, lúc này chắc bắt phạt cái xe wa

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Các bác nếu em trúng xố sắm con audi có chức năng tự hành điều khiển từ xa. Lúc bị niêm phong em lôi điện thoại gọi nó tự chạy đên đoán em thi sử lý sao ta, lúc này chắc bắt phạt cái xe wa
Phạt cái xe chạy ngoài đường mà ko có tx, phạt nặng à :3dcuoi:

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Đã bị niêm phong thì xuất tiền gỡ niêm càng nhanh càng tốt.
Tự gỡ tem là đạt trình "tự cung", đau hay không thì chỉ khổ chủ biết. He he.