Hạng B2
7/11/16
220
96
28
Đúng rùi bác ơi, cứ lấy bảng xếp hạng bên US xem là biết, thì trường thứ cấp như VN bị nhiều yếu tố khác chi phối lắm
https://www.businessinsider.com/best-selling-sedans-in-america-in-2018-2018-8
Top 20 sedan cua My nam 2018 con ko thay Mazda 6 no nam o dau nua day ban :D :D
nói ở VN thôi chứ nói nước ngoài làm gì 2 bác
vì cùng chiếc xe ở mỗi nước nó mỗi option khác nhau

Hạng B2
25/3/16
142
168
53
34
Chiếc xe huyền thoại mà mấy bác OS hay kháo nhau là: “Camry tuổi gì sánh vai” đây hả? Kkkkkk

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
Quá đẹp bác ơi mà sao bác ko lụm luôn bản gt line lúc mua để có ủa 2.5 mạnh mạnh tý.
Bác có thể cho mình giá cả chi tiết đợt nâng cấp 2 ko? Nhìn đẹp ghê

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
View attachment 1921997 Lời đầu tiên cho em xin phép được chào các bác trong diễn đàn otosaigon.com. Em xin chia sẻ quá trình độ con xế cưng của em là Kia Optima xế cưng của em là một mẫu xe sedan hạng D đến từ xứ sở kim chi. [pagebreak][/pagebreak]
Với cái nhìn hiện tại của người Việt Nam mình thì có vẻ hãng xe Hàn vẫn chưa đc tin dùng cũng như đánh giá cao và đều chọn cho mình những chiếc xe đến từ nhật bản .Khi em quyết định lấy e nó thì e cũng là 1 người rất thích xe nhật đặc biệt nhắm tới đó là chú mazda 6 .Nhưng đúng thật là có cái duyên vào 1 lần e đi qua Kia thì có nhìn thấy bóng dáng của em Optima và có xin đăng ký lái thử thì quả thật cảm giác ko như những gì mình nghĩ về xe Hàn và e đã quyết định cưới em nó (Mazda6 e cũng có chạy thử rồi ạ ). Em nó mang trong mình trái tim 152 sức ngựa vs động cơ 2.0 năm sản xuất 2017.​
Đây là ảnh lúc em mới cưới về và những nâng cấp nhỏ:
  • Nâng cấp bộ móng Vossen​
  • Vỏ Michelin​
  • Nguyên hệ thống pô on/off exhaust CGW​
  • Header Junbl​
  • Bộ logo brenthon​
  • Body lip​
  • Đèn phanh led kính hậu​
  • C hụp pô đôi akrapovic​
  • Lip Pô GTLINE​
  • Dán film 3M crystalline​
  • Lướt Gió Cốp​
Sau 6 tháng sử dụng thì em muốn lột xác cho em nó và đã nâng cấp thêm để đúng với tiêu chí lột xác. Và trang bị thêm ít đồ bao gồm:​

• Nâng cấp toàn bộ cản trước bản K5 2019 Facelift​
  • Nâng cấp đèn led gầm tích hợp xi nhan​
  • Nâng cấp bộ đèn pha K5 2019 facelift full led​
  • Mặt ca lăng K5 2019 facelift​
  • Dán Warp đổi màu xe xám mờ​
  • Lọc gió K&N​
  • Lọc Điều Hòa Mahle​
  • Led viền nội thất đổi màu​
  • Led Mang cá tích hợp xi nhan​
Sau hơn 1 năm sử dụng thì tình yêu đối với em nó vẫn như lúc ban đầu và chưa bao giờ hối hận khi đã cưới nó. Cảm ơn tất cả các bác đã đọc bài của em ạ có gì ko đúng hay câu từ sai thì mong các bác bỏ qua!

Xin chào bác "đi xe hiếm" giống em ;)
[Xe Độ & Đam Mê] Kia Optima: Chiếc sedan mang phong cách thể thao cá tính

Xe của em là bản 2.4 GT-Line. Sao bác không bản cao nhất giống em vậy?

Attachments

Tập Lái
7/2/17
10
2
3
37
Tử ngày mình đổi đến chiếc xe thứ 3. Mình đã không còn cảm giác mặc cảm với sự nguyên bản của xe nữa

Tập Lái
1/8/16
41
21
13
34
Trong mấy bài lên trang nhất bữa giờ thì em này độ có gu & đẹp nhất rồi.