Tập Lái
21/1/14
16
26
13
Closed . Thanks​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/12/17
1.218
29.783
113
Đẹp và lịch sự. Dán 3m hết nhiêu lúa vậy bác?

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Bác kinh nhở, kêu vợ 2 đi mua xe cho còn dám chụp hình lưu lại... thế vợ 1 để yên cho bác hở?
Bác làm sao hay thế chỉ e với :D

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
View attachment 1916190 Chào các bác, em xin chia sẽ hành trình nâng cấp con xe hàn quốc này cho các bác có thành kiến về xe Hàn có cái nhìn khác. Bài viết này em chia sẻ về con Kia Optima 2.0 đời 2018 bản GATH[pagebreak][/pagebreak]
Lúc mới mua về , bạn bè gia đình ai cũng chửi thằng này khùng, bỏ cả tỷ đi mua cái xe hàn quốc .​
"Tầm đó tao mua Mazda CX-5 gầm cao thoáng máy chạy cho sướng".​
"Thằng khùng, 1 tỷ tao mua Toyota Camry đi cho đã, sau này bán ko mất giá".​
"*** mày, mày điên rồi" v.v.....​
Hehhe, e chỉ biết cười thôi chứ biết nói gì giờ .​
Xe em trang bị động cơ Nu2.0 mạnh 152 mã lực. Không mạnh hay cũng không yếu cho cái xác 1 tấn rưỡi của nó. Về option thì quá nhiều, xe hàn mà, chắc full option hết, thì e có kể tới mai cũng không hết.​
Hình lúc vợ 2 đi cưới vợ bé cho e .
Sau khi cưới về thì em đi nâng cấp các mục sau cho e nó :​

• Mâm option Labs 19 inch​
  • Vỏ Michelin​
  • Lên pô on/off kèm 2 bầu​
  • Lên lip bô bản GT-Line​
Cuối cùng thì được như hình sau :​
Em đi được 1 thời gian thấy chán màu trắng nên em quyết định wrap thành màu grey dùng keo 3M. Thay luôn mâm, thêm 2 bi gầm led cho đi đêm sáng và hiện tại thì khá hài lòng với em nó.

Thật sự mình có thêm phần tôn trọng các bác chọn xe theo tính năng và nhu cầu thay vì chỉ đơn thuần vì thương hiệu. Tất nhiên mình không khinh rẻ các bác chọn theo thương hiệu.
Vì sao?
Vì các bác chọn xe đơn thuần theo tính năng và nhu cầu thì đều phải đối mặt với "dư luận" : bạn bè, người thân, đồng nghiệp, hàng xóm v.v.
Cũng phải có ý chí lắm mới dám đương đầu với miệng lưỡi người đời.

Phải vậy không bác thớt hay bác cũng chỉ buồn tình chọn cho vui với khác lạ?

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
View attachment 1916190 Chào các bác, em xin chia sẽ hành trình nâng cấp con xe hàn quốc này cho các bác có thành kiến về xe Hàn có cái nhìn khác. Bài viết này em chia sẻ về con Kia Optima 2.0 đời 2018 bản GATH[pagebreak][/pagebreak]
Lúc mới mua về , bạn bè gia đình ai cũng chửi thằng này khùng, bỏ cả tỷ đi mua cái xe hàn quốc .​
"Tầm đó tao mua Mazda CX-5 gầm cao thoáng máy chạy cho sướng".​
"Thằng khùng, 1 tỷ tao mua Toyota Camry đi cho đã, sau này bán ko mất giá".​
"*** mày, mày điên rồi" v.v.....​
Hehhe, e chỉ biết cười thôi chứ biết nói gì giờ .​
Xe em trang bị động cơ Nu2.0 mạnh 152 mã lực. Không mạnh hay cũng không yếu cho cái xác 1 tấn rưỡi của nó. Về option thì quá nhiều, xe hàn mà, chắc full option hết, thì e có kể tới mai cũng không hết.​
Hình lúc vợ 2 đi cưới vợ bé cho e .
Sau khi cưới về thì em đi nâng cấp các mục sau cho e nó :​

• Mâm option Labs 19 inch​
  • Vỏ Michelin​
  • Lên pô on/off kèm 2 bầu​
  • Lên lip bô bản GT-Line​
Cuối cùng thì được như hình sau :​
Em đi được 1 thời gian thấy chán màu trắng nên em quyết định wrap thành màu grey dùng keo 3M. Thay luôn mâm, thêm 2 bi gầm led cho đi đêm sáng và hiện tại thì khá hài lòng với em nó.

Lựa chọn thông minh. Đầu đuôi xe đẹp.
Màu đẹp. Mâm đẹp.