Hạng F
10/3/07
5.056
8.595
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bác Dũng

Một kinh nghiệm cho anh em. Hai cái IC đánh lửa (igniter - dưới ghế tài) và mobil đánh lửa (ignition coil - dưới gầm xe bên dưới cửa lùa) rất hay chết bất đắc kỳ tử. Các Bác nên thủ 2 cái này trên xe để sơ cua.

Kiểm tra bugi không có lửa thì phải nghĩ đến 2 chú igniter và ignition coil này. Ghét nhất là muốn thử lửa bugi thì phải tháo ghế trước bên phụ và tháo ốc mở nắp hầm rất lỉnh kỉnh.

Chắc tình hình ổn rồi hả Bác Nghi?

Hạng C
16/8/11
983
1.284
93
Mừng cho Bác, Bác test Bác Dũng Phò Phò giùm em là coi Bác í nhậu lại ổn chưa nha Bác. :)

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
ddtuyen nói:
Bác Dũng

Một kinh nghiệm cho anh em. Hai cái IC đánh lửa (igniter - dưới ghế tài) và mobil đánh lửa (ignition coil - dưới gầm xe bên dưới cửa lùa) rất hay chết bất đắc kỳ tử. Các Bác nên thủ 2 cái này trên xe để sơ cua.

Kiểm tra bugi không có lửa thì phải nghĩ đến 2 chú igniter và ignition coil này. Ghét nhất là muốn thử lửa bugi thì phải tháo ghế trước bên phụ và tháo ốc mở nắp hầm rất lỉnh kỉnh.

Đúng là đi chơi mà gặp sự cố là chán lắm. Xe em đã thay mobil (cái cũ thực sự chưa hư còn để trên xe để dự phòng), igniter thì chưa thay nhưng chắc mua 1 cái để dự phòng (cái này hình như dễ thay). Riêng món bơm xăng thì đang phân vân vì thấy bác Dũng bảo còn mạnh lắm lắm ...(nhưng cũng đã 20 tuổi rồi...)

Hạng B2
5/9/11
460
31
18
ddtuyen nói:
Bác Dũng

Bổ sung thêm bộ dây phin nữa nè! Nhưng cái nè mà không có sẵn thùng đồ sau xe là cũng pó tay à! Xe em thì có đủ cả, cả mấy lít nước sạch nữa + Dây câu ắc qui.

Hạng B2
1/3/09
467
132
43
Em kết bác Dũng nhất vụ này. Tuyệt vời ông mặt trời !

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
Hình như năm ngoài xe Bác tâm cũng gãy cây láp ở bên tre và cũng được Bác Dũng PP cấp cứu trong vòng mấy tiếng thì phải

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
oh, giờ mới thấy thớt này. Bác Dũng cool thiệt. Em đọc sớm thì nhờ Gara ở VT ra gần hơn. Bác Otovungtau có gara ở ngay Lê Hồng Phong gần CineBox đấy.