Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Nhập xe nội địa thì chỉ có nhập mỹ, nhập ĐNA chứ nhập nội địa nhật tay lái nghịch sao mà lái bác.
Vâng em lộn, ý em là xe giành cho thị trường nào sẽ có phụ kiện phù hợp cho thị trường đó. Sính ngoại làm gì cho khổ ra.

Hạng B2
8/8/15
343
149
43
54
Em có 1 câu chuyện thế này, ...
Tuy nhiên Hàn Quốc cũng như Vinfast không có giá trị cốt lõi cho riêng mình, mà mua lại bản quyền của các nhà tư bản nắm trong tay tư liệu sản xuất. Từ đó điều chỉnh 1 chút thông số kỹ thuật để phù hợp với thị trường tiêu thụ. Công nghệ, kỹ thuật, bản quyền sáng chế không có, mà phải đi mua lại của bên thứ 3, mà đây chính là cốt lõi của nền công nghiệp ô tô!
...
Thế làm cách nào khác để HQ hay VN có cốt lõi của nền công nghiệp ô tô hở bác?

Tập Lái
6/5/19
21
22
3
35
Chắc em không nằm trong trường hợp này rồi, xe lấy chưa được 90 ngày, lăn bánh chưa đến 1000km, hôm qua nhân dịp rảnh rỗi lôi ra xịt rửa sơ sơ, mở cốp lên thì thế này các bác ạ, đếch hiểu nổi, quảng cáo xe chất lượng, mà đến cái ron cao su chân kính cũng không làm được nên hồn, em show hình không các bác lại nghĩ em dìm hàng. Tiện đây cho em hỏi bị vậy thì xử lý như thế nào ạ, cảm ơn các bác trước nhé.
Em chạy elantra sport ạ.

Attachments

• Like
Reactions: 777
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Chắc em không nằm trong trường hợp này rồi, xe lấy chưa được 90 ngày, lăn bánh chưa đến 1000km, hôm qua nhân dịp rảnh rỗi lôi ra xịt rửa sơ sơ, mở cốp lên thì thế này các bác ạ, đếch hiểu nổi, quảng cáo xe chất lượng, mà đến cái ron cao su chân kính cũng không làm được nên hồn, em show hình không các bác lại nghĩ em dìm hàng. Tiện đây cho em hỏi bị vậy thì xử lý như thế nào ạ, cảm ơn các bác trước nhé.
Em chạy elantra sport ạ.
bác yên tâm đừng lo lắng có em rồi nè

Tập Lái
6/5/19
21
22
3
35
bác yên tâm đừng lo lắng có em rồi nè
nhắn tin cho bác sale bán xe cho em, bác ấy còn kêu chụp rõ hơn, chụp vậy kg thấy, em gửi hình cận cảnh và nhờ bác ấy hỏi bên cố vấn kỹ thuật hoặc cho em số, mà im ru không hồi âm luôn, thấy có chút hoài nghi về chính sách sau bán hàng của Hyundai quá bác Thảo ạ:(:(:(

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
nhắn tin cho bác sale bán xe cho em, bác ấy còn kêu chụp rõ hơn, chụp vậy kg thấy, em gửi hình cận cảnh và nhờ bác ấy hỏi bên cố vấn kỹ thuật hoặc cho em số, mà im ru không hồi âm luôn, thấy có chút hoài nghi về chính sách sau bán hàng của Hyundai quá bác Thảo ạ:(:(:(
cứ yên tâm hong sao cả bác cứ yên tâm

Tập Lái
9/7/19
19
5
1
41
Nói thật chứ cái gì cũng có cái giá trị đi kèm với nó.
Xe nhật đã khảng định chất lượng và thương hiệu trên thị trường đã từ rất lâu, mấy em Hàn Xẻng thì mới đây. Công nghệ bây giờ thì tiên tiến vs dễ coppy qua lại. Nên cũng khó mà phân biệt dc chính xác
Muốn phân biết hay đánh giá chính xác thì cần phải trải nghiệm thực tế qua từng con xe với nhau.

• Like
Reactions: 777 and hyundaithao
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Nói thật chứ cái gì cũng có cái giá trị đi kèm với nó.
Xe nhật đã khảng định chất lượng và thương hiệu trên thị trường đã từ rất lâu, mấy em Hàn Xẻng thì mới đây. Công nghệ bây giờ thì tiên tiến vs dễ coppy qua lại. Nên cũng khó mà phân biệt dc chính xác
Muốn phân biết hay đánh giá chính xác thì cần phải trải nghiệm thực tế qua từng con xe với nhau.
bác nói cũng rất đúng ạ, nhưng theo em thì chia sẽ về Hyundai có mặt chính hãng tại Việt Nam là Hàn Quốc chơi rất được.....năm 2007-2009 là tên Hyundai Motor Company (HMC) đến hết 2009 bị Hyundai Thành Công xô té ghế lấy luôn kèo chính hãng............chia sẽ vui vẻ là chính nhé bác