Thảo Luận Chung Xe khách hay là "quan tàu bay"?

Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
Bọn T. H nghe nói có chấp các loại xxx ĐN. Khi bị tai nạn nó thách vậy ( cách đây 2 năm).
Tuyến QL 20 mất dậy nhất là mấy xe rau, thứ nhì Thảo Hồng, tiếp theo là Anh Tuyên, PT, Thành Bưởi đỡ nhất so với mấy thằng trên nhưng cũng không đc gọi là đàng hoàng.
“Thành Bưởi, Phương Trang đỡ nhất so với mấy thằng trên nhưng cũng không được gọi là đàng hoàng.”
Thế mới biết mấy thằng xe lá cải kia còn ẩu cỡ nào nữa.
Phương Trang mà ngồi ghế trước ngủ là lâu lâu mở mắt dậy thấy kim đồng hồ xe cứ 80, 90 rồi 90, 80, rồi lại ko ngủ được!!..

• Haha
Reactions: CuBiMi
Hạng C
7/12/17
800
1.088
93
36
Phạt tài xế phải phạt cả chủ xe. Ce đường dài nhiều chủ ép tài chạy đúng giờ nên cũng lắm chuyện nói.

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Em chạy max 90 mà nó qua dễ ẹt nhẹ nhàng và rất nhanh bên phải, là biết nó không dưới 120. Phải thêm mấy a tốc hành 16 chỗ nữa cho đủ cặp. Xe tải với công chở hàng thì nó chạy đúng tốc độ, chỉ có gặp chuyện nó giữ làn không né.

Hạng D
9/1/15
2.580
3.878
113
40
thể loại này chưa là gì với Hoa Mai, Toàn Thắng hay Thành Công - Bình Phước đâu. Tôi đi nhiều hai tuyến này cũng hay nc với tài xế nhiều ông đc đặt biệt danh luôn XXX - Bàn Chân thép; XXX- Tay lái vỹ nhân; XXX- Không phổi.... nghe lạnh.

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Mấy thằng phương nam này chạy nha trang thì khỏi nói. Ai chởi phương trang chứ phương trang chạy gọi là hiền và gần đúng luật nhất trong các nhà xe ở miền trung trở vào rồi. Mà có gì cứ đè phương trang ra chởi chạy ẩu. Trong khi mấy thằng khác chạy ẩu trùm thì ko thấy ai nói.
Đúng rồi bác, Xe PT giờ chạy theo tốc độ ko hà, ko ẩu đâu, tại vì tới bến sớm cũng sẽ bị kỉ luật, mấy bác tài PT nói e vậy. mấy lần e đi Cà Mau-SG bằng PT rất thoải mái. Nhất là ko rước khách dọc đường, ko mở nhạc như các xe khác.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
1/6/15
127
179
43
Quận 6 HCM
Đúng rồi bác, Xe PT giờ chạy theo tốc độ ko hà, ko ẩu đâu, tại vì tới bến sớm cũng sẽ bị kỉ luật, mấy bác tài PT nói e vậy. mấy lần e đi Cà Mau-SG bằng PT rất thoải mái. Nhất là ko rước khách dọc đường, ko mở nhạc như các xe khác.
Về Phương Trang miền Tây, Bác nói đúng 90% đó, trừ việc vượt ẩu, chạy lane khẩn cấp cao tốc SG-Trung Lương thì Phương Trang ngấm vào máu rồi (hay do tất cả các nhà xe có bảo kê đều vậy).
Bác nào có clip Phương Trang up lên cho xin động, cảm ơn.

• Like
Reactions: grandiss
Hạng B2
18/7/20
353
404
63
Đúng rồi. PT nó doanh nghiệp lớn h bọn nó làm căng vs tx lắm nên cũng đỡ hơn nhiều. Đi ẩu có ng báo về tổng đài bị phạt nên cũng nhát chân hơn xưa. Chẳng qua nó quá nhiều xe nên tỉ lệ tai nạn so với nhà xe khác nhiều hơn.

• Like
Reactions: grandiss
Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
thể loại này chưa là gì với Hoa Mai, Toàn Thắng hay Thành Công - Bình Phước đâu. Tôi đi nhiều hai tuyến này cũng hay nc với tài xế nhiều ông đc đặt biệt danh luôn XXX - Bàn Chân thép; XXX- Tay lái vỹ nhân; XXX- Không phổi.... nghe lạnh.
Vãi hài.
XXX-Không phổi!!!!!
Vậy là tài này khỏi lo Covid rồi!!