Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội
Em bổ sung thêm: Dù để thoát hiểm khi bị rơi từ cầu cao xuống như cầu Bãi Cháy chẳng hạn, dây leo núi kẻo nhỡ các bác bị kẹt ở lưng chừng vực sâu, phao cứu sinh phòng lụt lội hoặc phi xuống sông, nước 1 phi 100l, cát 2 bao 50kg để dập lửa nếu bình CC hết...
Kiểu này mấy hôm nữa đi máy bay hành khách phải mang theo dù.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
trên xe em có để cái đèn pin Mag lite loại 6 pin đại, không biết có được xem là dụng cụ thoát hiểm chưa ta.

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
51LD1758 nói:
quachbachlong nói:
nhà em có cái bình chửa cháy nhỏ mà hổng có đem theo xe, hổng biết gắn ở đâu. để trong cốp qua mấy chỗ giảm tốc nó lùng bùng cái lỗ tai!
<span style=""color: #ff0000;"">Bỏ dưới gầm ghế trước bác ui </span>
để xuôi theo chiều dài xe sao cho dễ lấy
lâu lâu moi ra xịt thử coi nó còn bọt không
phải kiểm tra thường : coi chừng nó xoay ngang : lúc đổ dốc, thắng gấp, dằn xóc mạnh nó sẽ lăn ra chèn ngay cái pê-đan thắng khỏi đạp thắng luôn tui bị rùi

nói chung những món nào mình thấy cần thì phải kiếm chỗ để sao cho ngay trong tầm tay bác tài

h_mdc nói:
Em bổ sung thêm: Dù để thoát hiểm khi bị rơi từ cầu cao xuống như cầu Bãi Cháy chẳng hạn, dây leo núi kẻo nhỡ các bác bị kẹt ở lưng chừng vực sâu,<span style=""color: #ff0000;""> phao cứu sinh phòng lụt lội hoặc phi xuống sông</span>, nước 1 phi 100l, cát 2 bao 50kg để dập lửa nếu bình CC hết...
Kiểu này mấy hôm nữa đi máy bay hành khách phải mang theo dù.
áo phao VN làm màu cam bán đầy nhóc mấy cửa hàng Bảo hộ Lao Động

chiện nhỏ miền núi Khánh Sơn Tô Hạp (Khánh Hòa) mùa mưa tháng 9 Dương lịch :

khác miền Tay ĐBSCL gió thuận mưa hòa : miền núi có biên độ dòng chảy mùa khô/mùa mưa chênh lệch rất lớn : mùa khô trơ đáy, tới mùa mưa = nước từ tuốt trên núi tuôn xuống trong vắt nhưng rất nguy hiểm !
đối với người địa phương qua lại hằng ngày thì quá rành : họ cứ nhìn con nước mà qua
các hình trên là nước trôi ... lững lờ
còn cỡ đó mà trôi bạo thì Hino 50 chỗ cũng đi luôn chứ đừng nói mức nước cao hơn - các cụ Offroad quá rành ùi

các hình trên là từ Cam Ranh Ba Ngòi đi Khánh Sơn Tô Hạp, hết đường là ngã ba QL 27B Bác Ái, quẹo phải tới ngã ba Tân Sơn (Ninh Sơn) QL 27 Phan rang - Dalat

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Đoạn này hình như giửa Hòa Diêm và Bác Ái thì phải!

Hạng D
3/1/09
1.294
10.211
133
Em em tiêu chuẩn trang bị không có thì sao xxx phạt em được , nếu phạt thì phải phạt đăng kiểm trước chứ vì đăng kiểm cho phép xe em lưu hành mà

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
cây búa nhỏ bỏ trong thùng đồ nghề có gọi là dụng cụ thoát hiểm được không các bác

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
- Thoát hiểm trong trường hợp nào, luật không ghi tha hồ tưởng tượng. Các bác bị các e LL đè ra Hâm Diếp phải dùng dụng cụ đó để thoát hiểm. 100% không bác nào chịu xử dụng cả.

Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Luật VN đều chung chung ai nghĩ sao cũng được,như đánh đố mọi người.Cuối cùng người dân lảnh hậu quả thiệt thòi và đôi khi được thêm 1 câu xin lỗi.