Hạng F
16/7/15
6.292
24.859
113
nếu các bác có coi vụ án Bao Công xử vụ án trạng nguyên giả, thì sẽ thấy trạng nguyên giả có thể đọc thuộc bài thi đỗ trạng nguyên, nhưng chữ viết thì ko giống ! từ đó các bác làm sao cho xe mình có đặc điểm nhận dạng riêng thì khi bị chụp hình phạt nguội sẽ có bằng chứng để ko bị phạt oan !
chẳng hạn như dán đề can, dùng ốp biển số độc lạ, …
View attachment 2503018
vậy là ae ta phải tự làm và dán tem chống giả (dán gần khu vực biển số trước-sau) cho chính xe của mình!? thay vì đơn giản là ra luật phạt chết bà thằng đeo biển giả!?

Hạng D
3/1/16
1.103
755
113
Lại 1 phen mất thời gian, tiền bạc để chứng minh mình vô tội, chia buồn cùng chủ thớt.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
nói thiệt vụ này em từng nói mấy ông vẽ ra cái này ngu vl và thêm thằng Kđ gài thêm nữa.....

nhất là người vi phạm phải chứng minh ngược......với lại mấy ông vẽ ra để kiếm tiền phạt chứ có đúng là ngăn đe đâu ?

VD : Q!1 _ xe đậu trước nhà hàng quán cafe có dám dẹp đâu....đi quay phim phạt nguội trong khi hành vi đó phải lùa đi chổ khác....mà lùa đi thì lại ảnh hưởng nồi cơm thằng khác nên chỉ dám quay phim.....ông hải cẩu là thực tế đó
à bác nói mới nhớ. Đúng là sau thời ông Hải thì việc xử lý xe đậu tràn lan trung tâm Q1 đều để làm màu thôi. Em chứng kiến dc đúng 1 hôm quay phim chụp hình rồi xử được 2, 3 chiếc trên Nguyễn Huệ và Ngô Đức Kế, xong ngày hôm sau đâu lại vào đó.

Tập Lái
8/9/15
33
27
18
45
Việc chứng minh lỗi vi phạm là của CSGT.

Qua sự việc này chứng tỏ phạt nguội k đảm bảo công bằng cho người luong thiện. Nguoi vi phạm phải được suy đoán vô tội và k có trách nhiệm chưng minh mình k vi phạm.

Cho đến khi có thể kiểm soát được bs xe thật hay giả, CSGT cần bỏ ngay quy định phạt nguội.

Hạng B2
27/4/21
121
105
43
23
Có điều này các bác thông não giúp em. Xe lắp biển giả và xe thật 99% không giống nhau về màu sơn và chủng loại. Vậy CSGT không xác minh trước khi thông báo phạt nguội ạ?

Hạng F
16/7/15
6.292
24.859
113
Có điều này các bác thông não giúp em. Xe lắp biển giả và xe thật 99% không giống nhau về màu sơn và chủng loại. Vậy CSGT không xác minh trước khi thông báo phạt nguội ạ?
lẽ ra phải đối chiếu với hình đăng kiểm; nhưng có lẽ "bận quá"...