Hạng B2
18/5/05
314
9
18
47
www.otosaigon.com
Tommy2005 nói:
Vậy bác biết em mà em ko biết bác rồi :)
Em mới độ thêm đèn đóm cho em nó. Độ xong mới thấy xenon cho đèn COS à thứ nên trang bị ngay nếu có chạy đường trường
Em hỏi hơi gà 1 tí là đèn COS như kiểu đèn sương mù thì sao lại quan trọng khi chạy đường trường ợ, em tưởng đèn pha mới quan trọng chứ ợ. Tại vì em cũng dự định có nhiều chuyến đi xuyên Việt và nửa Việt ạ.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
chắc bác voi nhầm rồi, đèn cos là đèn dùng thường xuyên khi đi đêm mà, đèn fa chỉ dùng chiếu xa khi xin đường hoặc phía trước không có xe ngược chiều.
Đèn bé tí nằm chung choá với đèn chính là đèn de-mi, đèn gắn dưới cản gọi là đèn gầm.

Hạng B2
18/5/05
314
9
18
47
www.otosaigon.com
Oạch, Bác nói cái em biết mình nhầm luôn. Nhưng mà đèn Cos với đèn pha là cùng 1 bóng có 2 dây tóc bác nhỉ, thay đèn cos thì cũng là thay đèn pha đúng không bác nhỉ? Em thấy có đèn gì của Osram chuyên dùng cho Carens thấy quảng cáo sáng hơn đèn zin 30% thì phải nhưng nó có bị làm hỏng choá đèn không ợ???

tonngocnghia nói:
chắc bác voi nhầm rồi, đèn cos là đèn dùng thường xuyên khi đi đêm mà, đèn fa chỉ dùng chiếu xa khi xin đường hoặc phía trước không có xe ngược chiều.
Đèn bé tí nằm chung choá với đèn chính là đèn de-mi, đèn gắn dưới cản gọi là đèn gầm.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Cái này tuỳ dòng xe, cà rem và đa số các xe đời sau thì cos và pha là 2 dèn khác nhau. Cos của cà rem là đèn thấu kính, cái đèn choá bên cạnh là đèn pha đó bác.

Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
chuvoicon nói:
Tommy2005 nói:
Vậy bác biết em mà em ko biết bác rồi :)
Em mới độ thêm đèn đóm cho em nó. Độ xong mới thấy xenon cho đèn COS à thứ nên trang bị ngay nếu có chạy đường trường
Em hỏi hơi gà 1 tí là đèn COS như kiểu đèn sương mù thì sao lại quan trọng khi chạy đường trường ợ, em tưởng đèn pha mới quan trọng chứ ợ. Tại vì em cũng dự định có nhiều chuyến đi xuyên Việt và nửa Việt ạ.
Hình như bác hơi nhầm. Theo em thì đèn pha là lao5i đèn thường dùng đi đường ban đêm. Có 2 loại pha là pha xa và pha gần (thường gọi là đèn cos).
Sử dụng nhiều nhất là pha xa, chỉ hạ xuống pha thấp khi vào khu dân cư hoặc tránh xe ngược chiều thôi.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
tonngocnghia nói:
Em thấy đèn gắn dưới cản gọi là đèn gầm ko chính xác lắm. Đèn đó là đèn để chạy khi gặp sương mù (fog light)