Thảo Luận Chung Xe nhàn rỗi nên làm gì

Hạng B2
3/1/12
366
153
43
Chính xác là làm con cũ giá hạt dẻ, đảm bảo đi không tiếc xe, tiếc tiền, vì có rớt giá nữa nó cũng xuống chừng vài chục bằng tiên đi thuê xe mấy năm.

Nên có lúc em định bán con đang đi để xuống hạt dẻ.

Nhưng em lại có nỗi khổ và hoàn cảnh, không lẻ cho vợ + 2 con đi xe nhỏ, cũ quá cũng tội vợ con, đi xa thì ko an toàn, chật... Nên em cắn răng làm xe to, xe lướt ko dám chơi xe mới dù hiện vẫn phải nợ ngân hàng, haha...
Cắn răng mà cười Haha được thì xin Chúc mừng Bác!
Em "mặm môi" lại thôi mà còn không dám thở nữa nè. Hí HÍ

Hạng D
19/11/15
1.083
3.277
113
Đúng rồi bác, mua 4B mà không sử dụng nhiều thì không nên mua, hoặc mua rồi kinh doanh luôn. Em tham gia chi hội GMFC và có máu zần vô lăng nên hay đi đây đó lắm.
Em nghĩ bác có thời gian và quan trong phải có nơi để đi nữa.

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
em cũng nghĩ zậy, ráng ráng đắp mền trong tuần, cuối tuần đi về nhà du hí...:)

Tập Lái
12/11/15
43
2
15
42
đăng ký cái grap ấy thinh thoảng tối đi chạy kiếm thêm tiền đi nhậu nó mới vui bác à

Hạng C
20/4/19
687
237
86
Số là em mới mua con K3, nhu cầu đi không nhiều. Thỉnh thoảng về quê hoặc đi đâu xa mới dùng còn lại toàn đi xe máy. Lúc trước em cũng bán con Morning do thấy phí phạm nhưng lúc cần không có hơi bất tiện nên mua xe lại.
Các bác cho em hỏi nên làm gì để tránh lãng phí. Em tính chạy thêm xe hoa nhưng chỉ cuối tuần thôi vì còn phải đi làm.
Lương em khoảng 8-10 củ/tháng nhưng đang chán. Với con xe như vậy thì em tự làm có kiếm được hơn làm công ty không.
Em xin ý kiến ạ!
Kệ nó đi bác. Để mà đi khi cần.

Hạng B2
15/11/15
443
421
63
E cũng cùng ý kiến với Bác.
Nên trước khi mua xe nên xác định nhu cầu là vậy!
Nếu mình có kinh doanh và thường xuyên giao dịch với đối tác, khách hàng....thì chọn xe mới.
Nếu chỉ phục vụ cho nhu cầu đi lại của gia đình
- Nếu nhà có điều kiện thì không cần tâm tư.
- Nếu không có điều kiện thì mua xe cũ nhưng còn tốt thì đỡ phải xót và đỡ phải luôn tính toán khấu hao...
Nếu Bác chủ không co tg để cày thêm thì......
Hay bác chủ bán đi.. rồi mua xe cũ tầm 200 hay 300 tr như Ford hay mazda gì đấy. Nhiều chiếc cũng tuyệt lắm nếu biết chọn và gặp may.
Xe nhà e cũng nằm gara cả tuần, chủ nhật mới về nội ngoại. Nghĩ thì cũng tiếc nhưng kệ nó. Giờ lôi xe ra cho thuê hay chạy dịch vụ nhiều khi tiền mất tật mang, chả biết được bao nhiêu chứ lỡ dính một vụ có khi đi cả đời. Thôi cứ tập trung vô việc chính cho tốt đã, còn để cái xe để đó phục vụ gia đình.