9/5/16
4.048
4.210
113
Bình Phước
Em cũng thấy đẹp, con này sẽ bán chạy hơn nếu làm lại vô lăng, khung gầm cho tốt.
Chạy chưa mà nói Elantra 2022 khung gầm không tốt. Mình thấy bạn tòn nói phiến diện và kiến thức từ "nghe nói" là nhiều. Cái gì ngta làm được mình nên khen, chưa được nên góp ý, lấy lời lẽ để lăng mạ ngk đâu làm mình tốt lên.
À mà ở cái VN này, người có điều kiện mua được oto vẫn là người giàu nhé, nói nghèo mạt rệp hay có tiền ai mua xe Hàn là một tư tưởng thể hiện sự " thiếu hiểu biết". Mình trong nhà có đủ Nhật, Hàn, Đức, các loại xe này sử dụng cho các mục đích di chuyển khác nhau.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin and npt
Hạng D
24/9/13
1.111
1.457
113
Xe Nhật nó làm mỏng là để tối thiểu chi phí, tối đa lợi nhuận chứ chả có khoa học mie gì cả đâu các bác đừng cải nhau nữa. Gặp tai nạn nó vò lại như giấy thấy ghê. Đi mấy xe Nhut vừa thấy lo vừa ồn, ông thớt giật tít cho cãi nhau đếy.

• Like
Reactions: trác đông lai
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.480
2.241
113
48
TP.HCM
@lethangmy cảm ơn bác
Anh em trong đây cũng biết hết đó, chẳng qua là không nói thôi. Kiểu nói bừa nói càn, hằn học vô cớ thì làm gì có lý lẽ.
Bác táng vậy đủ rồi, mọi người đọc đều hiểu. Relax nha bác.
Tự nhiên em nhớ câu chuyên học trò ngu và học trò khôn. Hai đứa cãi nhau 1+1 bằng mấy. Bạn khôn bảo bằng 2, bạn ngu bảo bằng 3. Bất phân thắng bại mang nhờ thầy xử. Thầy đè bạn trò khôn ra tét cho mấy roi. Bạn khôn tức quá nói con làm đúng sao lại bị đánh? Thầy bảo thầy không đánh con vì con làm toán sai, mà đánh vì cái tội đã biết mình đúng mà còn đi cãi nhau với thằng ngu.
Từ hồi đọc xong bài này, em gặp loại đó em cười trừ thôi, hehe

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
  • Love
Reactions: Osin and lethangmy
9/5/16
4.048
4.210
113
Bình Phước
Mấy bác mua Santafe hơn tỉ chắc cũng nghèo?
Sao không mua cr v cho nó sang cái người
Hôm trước, sếp em ngồi trên 1 chiếc Santa Fe đời 2020 di chuyển từ BDuong đi BPhuoc. Đi đến giữa đường thì trên xe 3 người ngủ hết cả 3. Xe mất lái đâm mịa vào đầu xe tải. Cái Santa Fe sau đó còn văng ra cả khúc va đập vào thành cầu. Sếp em bật dậy, mở cửa chui ra khỏi xe với khuôn mặt tái mét:" có chuyện gì đó hả bay?". Sau đó cả 3 được chở đi cấp cứu ở bệnh viện gần đó.
Tổng thiệt hại: tài xế không sao, một anh ngồi kế sếp em cũng không sao, sếp em bị gãy 1 xương sườn, Santa Fe kia hư hỏng nặng phần đầu. Xe tải sập luôn phần đầu, tài xế xe tải không sao.
P/S: Đứa nào nói xe Hàn không an toàn thì bước vô, đây là người thật việc thật nhé.

Tập Lái
27/2/23
3
1
3
24
Không phải chê Hàn đâu, cơ mà dân Việt Nam mình cứ thấy đẹp là mờ mắt, Nhật thì nó cắt luôn OTP cho mà biết, chứ ông Hàn thì toàn giảm chất lượng vật liệu xuống để giảm giá nguy hiểm thật sự, đơn cử như con HRV, Cerat, seltos, Con HRV nó nặng hơn cả 100kg, trong khi ít OTP hơn và hộp số nhẹ hơn.

Hạng D
26/11/15
1.346
980
113
31
Không phải chê Hàn đâu, cơ mà dân Việt Nam mình cứ thấy đẹp là mờ mắt, Nhật thì nó cắt luôn OTP cho mà biết, chứ ông Hàn thì toàn giảm chất lượng vật liệu xuống để giảm giá nguy hiểm thật sự, đơn cử như con HRV, Cerat, seltos, Con HRV nó nặng hơn cả 100kg, trong khi ít OTP hơn và hộp số nhẹ hơn.
Quan trọng khi tai nạn xe Hàn biết nổ túi khí,còn toy thì không

• Haha
Reactions: Osin
Hạng B2
27/2/23
381
599
93
30
Hôm trước, sếp em ngồi trên 1 chiếc Santa Fe đời 2020 di chuyển từ BDuong đi BPhuoc. Đi đến giữa đường thì trên xe 3 người ngủ hết cả 3. Xe mất lái đâm mịa vào đầu xe tải. Cái Santa Fe sau đó còn văng ra cả khúc va đập vào thành cầu. Sếp em bật dậy, mở cửa chui ra khỏi xe với khuôn mặt tái mét:" có chuyện gì đó hả bay?". Sau đó cả 3 được chở đi cấp cứu ở bệnh viện gần đó.
Tổng thiệt hại: tài xế không sao, một anh ngồi kế sếp em cũng không sao, sếp em bị gãy 1 xương sườn, Santa Fe kia hư hỏng nặng phần đầu. Xe tải sập luôn phần đầu, tài xế xe tải không sao.
P/S: Đứa nào nói xe Hàn không an toàn thì bước vô, đây là người thật việc thật nhé.
thì xe hàn đổ đèo kém nên mới mất lái mới bị tai nạn chứ sao nữa, mà cái tai nạn nhỏ thế chả chứng minh được cái gì, lúc tai nạn vận tốc bao nhiêu, do lái chưa tốt hay xe tự mất lái, nếu lái hay thì xe giỏm dễ mất lái, còn lái kém mất lái thì chấp nhận đi, cái tình huống đó mà vận tốc đâm mà thấp thì con xe tàu nó cũng k làm sao cả, con xe 1 tỉ 5 mà không dc cái cơ bản là bảo vệ người ngồi trong thì làm ăn gì, tai nạn là hên xui thôi, nhưng ngồi trên con xe đức hay nhật vẫn thấy tự tin và an toàn hơn đám hàn tàu

Hạng D
26/11/15
1.346
980
113
31
thì xe hàn đổ đèo kém nên mới mất lái mới bị tai nạn chứ sao nữa, mà cái tai nạn nhỏ thế chả chứng minh được cái gì, lúc tai nạn vận tốc bao nhiêu, do lái chưa tốt hay xe tự mất lái, nếu lái hay thì xe giỏm dễ mất lái, còn lái kém mất lái thì chấp nhận đi, cái tình huống đó mà vận tốc đâm mà thấp thì con xe tàu nó cũng k làm sao cả, con xe 1 tỉ 5 mà không dc cái cơ bản là bảo vệ người ngồi trong thì làm ăn gì, tai nạn là hên xui thôi, nhưng ngồi trên con xe đức hay nhật vẫn thấy tự tin và an toàn hơn đám hàn tàu
xe nhật an toàn lắm nát như tương mà không nổi được bóng trắng
Xe Nhật áp đảo xe Hàn, Đức, Mỹ về an toàn khi IIHS nâng chuẩn đánh giá năm 2023

xe Hàn thà nổ để khách hàng an tâm chứ không như ai đó

• Like
  • Haha
Reactions: Osin and npt
9/5/16
4.048
4.210
113
Bình Phước
Bác có vấn đề về đọc hiểu phỏng??? mình viết rất rõ ràng nguyên nhân tai nạn là tài xế ngủ gật rồi mà đổ đèo gì ở đây. lúc đó tốc độ khoảng 60km/h mà 2 xe đối đầu thì thử hỏi còn cái tai nạn nào nghiêm trọng hơn được va chạm đối đầu không?

• Like
Reactions: npt