Tập Lái
Em chào các cụ, hiện em đang chạy chiếc Peugeot 207 2008, thời gian gần đây em gặp tình trạng nổ máy bật điều hoà, bật AC nhưng máy lạnh không hoạt động, kiểm tra ống dẫn nhiệt thì bị đóng băng, bên trong xe mặc dù bật AC nhưng cả gió và điều hoà lạnh đều không chạy. Hiện tượng này không phải thường xuyên, có lúc bị lúc không, nhiều hôm em chạy khoảng 15p bật điều hoà lên thì lại bình thường, các cụ có cụ nào gặp tình trạng này, biết về tình trạng này chỉ giáo giúp em với ạ, e xin cảm ơn!

peugeot 207-2008.jpg
*Ảnh minh họa điều hoà xe Peugeot 207 2008

Last edited by a moderator:
  • Love
Reactions: thuymap
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Không chạy bác ơi, e bật max ac cũng ko chạy, nhưng ống dẫn thì bị đóng băng ạ
Bác nên bám lấy bác D23 đi, thầy chuyên môn và đặt biệt là peugeot đó ....Cái nầy em không cà khịa đâu, mà hơn nửa là Peugeot EU không phải là lắp ráp lung tung đâu

• Like
Reactions: BCP0871
Tập Lái
Bác nên bám lấy bác D23 đi, thầy chuyên môn và đặt biệt là peugeot đó ....Cái nầy em không cà khịa đâu, mà hơn nửa là Peugeot EU không phải là lắp ráp lung tung đâu
E cũng đang k biết lý do vì sao, những lần trước thì thỉnh thoảng bình thường nhưng hôm nay chết hẳn luôn r, em đang định chiều nay đem đi kiểm tra mỗi tội cái gara làm đc cái này nó ở cách chỗ em 45p đi xe liền nên cũng ngại

Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
E cũng đang k biết lý do vì sao, những lần trước thì thỉnh thoảng bình thường nhưng hôm nay chết hẳn luôn r, em đang định chiều nay đem đi kiểm tra mỗi tội cái gara làm đc cái này nó ở cách chỗ em 45p đi xe liền nên cũng ngại
Bác chịu khó nhắn tin cho bác D23 rồi trao đổi ĐT, thường bác í qua whatsapp. Em có nhưng không thể cho vì đó là riêng tư của bác í, em không thể đưa những gì riêng tư không phải là của em. .

Còn trao đổi trên mạng khá lâu ... Thường em cũng có tư vấn qua ĐT, khi có người hỏi và đăng trên diển đàn

Nếu bác í đồng í thì bác í sẽ trao đổi qua ĐT rất lẹ, thường thì WE bác í ngủ dậy trể lắm.

Thân bác

• Like
Reactions: chungtanthanh
Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
xe này mui trần, năm 2008, mình mới biết mẫu này luôn
Xe Peugeot 207 2008 gặp sự cố ở điều hoà

Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
View attachment 2587707*Ảnh minh họa

Em chào các cụ, hiện em đang chạy chiếc Peugeot 207 2008, thời gian gần đây em gặp tình trạng nổ máy bật điều hoà, bật AC nhưng máy lạnh không hoạt động, kiểm tra ống dẫn nhiệt thì bị đóng băng, bên trong xe mặc dù bật AC nhưng cả gió và điều hoà lạnh đều không chạy. Hiện tượng này không phải thường xuyên, có lúc bị lúc không, nhiều hôm em chạy khoảng 15p bật điều hoà lên thì lại bình thường, các cụ có cụ nào gặp tình trạng này, biết về tình trạng này chỉ giáo giúp em với ạ, e xin cảm ơn!
cụ cụ là biết oser bên Otofun rồi

Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Vậy hỏng cái quạt lồng sóc trong cabin hoặc cháy cầu chì quạt thôi. Cầu chì cháy thì chắc quạt cũng sắp teo.
Bác đưa số VIN đây, em check cho vị trí cầu chì.
Em gặp sư phụ chuyên môn về Peugeot lại tái xuất .... Bác chỉ dẩn cho chủ thớt nha .....

À có nhiều khi quạt chỉ chạy số lớn nhất (hình như regulator hư) còn các số nhỏ không hoạt động, (nên kiểm tra phần nầy về quạt)

Còn nếu vận tốc nào cũng tèo hết thì cứ như bác D23 kiểm tra cầu chì ngay (hay quạt cần thay).

Tạm biết nhiêu thôi