Hạng D
8/4/12
2.336
7.318
113
nếu chơi xe cũ mà đã xe Đức nữa thì chẳng ai quan tâm lắm đến xăng cộ trừ khi là mấy con cỡ 4.2 hay 4.8, còn lại 2.5 hay 3.0 thì cũng nhỉnh hơn 2.0 turbo chừng 20-30% là cùng (kiểu như a đi phố 12L thì tôi cũng 15-16L vậy). Cái chính là chi phí thay thế phụ tùng đến hạn mà thôi, mà quan trọng là ko phải 1 thứ đến hạn nhiều thứ đến hạn, nay cái này mai cái kia, mốt cái nọ. Nếu có tiền bỏ ra chừng vài chục đến trăm làm 1 lần thì đi ngon ngay chả nói gì, còn mua về cứ để đi hư đâu sửa đấy thì sẽ gây cảm giác bực mình nếu ko hiểu nó, kiểu tâm lý "sao cứ hỏng hoài vậy". Còn sướng và an toàn thì trên tầm xe mới cùng tiền rồi, chẳng ai bàn cải.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Bớt bớt đi ông hai. Xe nhật hàn nó làm ra mục đích là tiết kiệm, giá rẻ cho nhiều đối tượg. Muốn đi so thì so với xe sport đồng cấp như supra , z, gtr . Đi so với xe bình dân. Nói chuyện tào lao
Mục đích tiết kiệm! Vậy mà k tiết kiệm bằng sport của Đức mới đau chớ. Nếu so cùng phân khúc,cùng dung tích xi lanh và mã lực thì xe Nhật k tiết kiệm hơn xe Đức nha.
Mà mấy xe mà thím nói ở trên là super sport rồi nha. Không biết thím tào lao hay mình tào lao nha.

• Like
Reactions: Perenco and Osin
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Nếu may mắn, người mua sẽ tìm được những chiếc xe Đức đã được “dọn” sẵn giúp xe vận hành ổn định và “yên tâm” hơn.
==> chắc ko may mắn rồi.
Nhưng công nhận nội thất con này và bim 7 cùng đời vẫn sang và ko lạc hậu

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
21/11/15
522
5.022
93
39
Quận 2 hcm
Hồi trước hay rửa xe chỗ gần đình An Phú ( sau lưng metro quận 2) đối diện có cái gara thấy mấy em Bim đời này nằm viện suốt; có em vừa xuất viện xong 2 tháng sau thấy xe kéo kéo vào nằm tiếp; có lần ngồi chờ rửa xe lâu tám với cậu thợ sơn của gara; hắn bảo anh mà mua mấy con này thì giúp chủ gara và tụi em tăng thêm thu nhập tụi em sẽ đội ơn anh chứ anh đừng mua mấy con xe nhật chạy chán mà lại ít đóng góp cho các gara tụi em.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.759
113
Pháp
Bớt bớt đi ông hai. Xe nhật hàn nó làm ra mục đích là tiết kiệm, giá rẻ cho nhiều đối tượg. Muốn đi so thì so với xe sport đồng cấp như supra , z, gtr . Đi so với xe bình dân. Nói chuyện tào lao
Thứ nhất không phải chỉ có bác @trác đông lai chạy xe Đức, chính em cũng đang chạy đây. em có post bài về hao nhiên liệu rồi mà . Và biết chắc là xe em rất ít ăn nhiên liệu hơn xe Nhật cùng đời cùng kiểu mẩu, ngay cả hybrid , dĩ nhiên em kh so với xe điện nhé ... xe không tải đã là 1tấn2 còn nặng hơn cả Vios ...nuốt trung bình 4.5L/100 kms, đường trường đồng vận tốc còn uống ít hơn nửa.

Thứ nửa với Euro6, 6d-temp thì khí thải còn ít hơn (do đốt gần như toàn bộ nhiên liệu) so với Euro4 của Toyota (cần chứng minh Toy cross máy .. Euro4 kìa)

Thứ nửa em nghĩ là bác cũng nên tìm cách chứng minh hay gì gì đó, đâu có ai tào lao trong đây ? mà có tào lao đi nửa họ cũng có quyền cà khịa ... chết chóc gì . bác có tin hay không là do bác . Và họ cũng không nói xấu gì bác mà . Có phải không ?

Thứ nửa xe em có bảo dưởng định kỳ 56K, mới thay 2 lần nhớt và 1 lần bố thắng trước, chưa thay bánh , chưa biết bơm bánh là gì từ lúc mua xe (à có đão bánh 1 lần) .... Có lịch bảo dưởng hẳn hoi. so với Nhật ở ... VN, chắc chắn là bảo dưởng rẽ hơn cùng cây số luôn ... Cái gì cũng có chứng minh cả nhé các bác ....

Mục đích tiết kiệm! Vậy mà k tiết kiệm bằng sport của Đức mới đau chớ. Nếu so cùng phân khúc,cùng dung tích xi lanh và mã lực thì xe Nhật k tiết kiệm hơn xe Đức nha.
Mà mấy xe mà thím nói ở trên là super sport rồi nha. Không biết thím tào lao hay mình tào lao nha.
Bác là hội viên OS thì bác có quyền tào lao, cà khịa .. ai tin hay không thì bác đâu có chìa dao vào cổ bắt tin đâu .. làm em liên tưởng đến vai nợ cắt cổ, người lúc vay thì năn nỉ, sau khi vay thì báo công an để quỵt nợ ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/4/20
340
274
63
24
Tuỳ gu và sở thích của từng người thôi bác. Người thích cơm, người thích phở, người thích an mì khi cùng số tiền bỏ ra (dĩ nhiên cơm vẫn lành tính nhất). Lux A cũng base trên khung gầm F10 này nhưng 1 đứa con ngoài giá thú vẫn khác xa 1 đứa còn ruột. Cũng như ko ai so X5 vs Lux SA vậy dù nó chung khung gầm.
1 đứa con ngoài giá thú nhưng ngoan, lành, học tốt, trẻ với đứa con ruột già qéo và còn NGHIỆN thì bạn chọn đứa nào?

• Like
Reactions: Perenco and Osin