Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Trước dịch đi coi con innova 2015 mua về quê cho thằng em vợ chạy hàng đám cưới. Xe chưa kịp dọn, lúc coi xe thấy số đt của chủ cũ trong hộc đồ. Ra ngoài gọi hỏi thì chủ bán cho lái giá 250, lái kêu giá 370, bớt 10tr lấy lộc. Vãi đái lên xe quay về luôn.
Tổ trác lái dzọt...hè hè. Thì sẽ có con cá khác cắn câu thui. Lãi 50% nhờ vào niềm tin vô đối. Hihihu

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Thực ra cũng nên bàn 1 chút thông tin xung quanh xe và giá xe cho khách quan.
- Về giá thì tỷ hay tỷ mấy rất khó nói, phụ thuộc vào chất lượng xe. Ví dụ cái xe của em mà không bị hư bộ giảm xóc thì đi rất êm rất sướng. Thường thì xe từ lúc đập hộp đến 5-7 năm sau, nếu bảo dưỡng tốt - ít hư lắm, đi vẫn sướng. Nhưng các cụ bảo hên xui đó! Con RX của em không hiểu sau sau 3-4 năm đã hỏng giảm xóc. Có lẽ vì bị hỏng đi hỏng lại nên em chán, nên bán rẻ. Giả sử xe các bác mà nó ngon như mới thì dù 10 tuổi 100k km thì vẫn rao gia 1 tỷ, ai chê thì mặc
- Về chi phí xe: thú thật năm em mua, hồi đó làm ăn tốt, tiền kiếm tốt nên mua xe đâu có suy nghĩ gì đâu. Trước đó em còn 1 em BMW 730i. Vả lại, em toàn mua đập hộp nên đi vài năm đầu có hỏng gì đâu. 730 em bán vì bị tai nạn. em bán rất rẻ nói rõ là tai nạn. Sau này chạy RX lâu quá nên nó cứ hỏng nọ hỏng kia, mỗi lần vào gara cứ toàn dăm chục đến 100 triệu hoặc gấp đôi + lúc làm ăn khó khăn đâm ra xót. Vì vậy thời điểm này nếu bảo mua xe chắc em mua xe cỏ, cứ trên 1 tỷ mua xe Hàn xe Nhật đi 5-7 năm không phải nghĩ - chắc giống đa số các bác ở đây. Nhưng các bác làm ăn tốt thì họ lại không quan tâm (giống em 10 năm trước) cứ có tiền là mua, ra gara tốn 1-200 chai không xi nhê gì.
- Hiện em đi 1 em Hàn 1 em Nhật, 2 em đều loanh quanh 1 tỷ công nhận đi ít nhưng chưa thấy hỏng gì, hôm nọ bảo dưỡng 40k km em nói gara thay hết tất cả các thứ phải thay mà chưa đến 10 triệu! Thật hợp với em - thằng đang khó khăn :)

Vậy kết luận ai sẽ mua em Lexus 11 năm tuổi, giá bằng 1 em xe cỏ mới tinh? Người nhiều tiền thì không mua vì chắc mua đập hộp chứ. Người không có tiền thì cũng không mua vì chắc chắn chi phí sửa thay đồ lặt vặt rất tốn kém và mất thời gian.

Chúc bác chủ bán được xe nha. Em rãnh rỗi tán chút cho vui thôi.
Hành vị tiêu dùng phụ thuộc và hoàn cảnh. Có ông bạn đi sedan lên được gầm cao, hôm rồi đi nhờ sedan cũng của bạn trong hội lại chê gầm thấp. Ngày xưa thì 2b lên được SYM Angel là 6 bảnh rồi. Giờ lại khác...hihii...

• Haha
Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Hành vị tiêu dùng phụ thuộc và hoàn cảnh. Có ông bạn đi sedan lên được gầm cao, hôm rồi đi nhờ sedan cũng của bạn trong hội lại chê gầm thấp. Ngày xưa thì 2b lên được SYM Angel là 6 bảnh rồi. Giờ lại khác...hihii...
vâng , bác ! thậm chí nhiều ông ko có xe, chưa từng dc lái nhưng ngồi ké xe người ta dc có 1 lần mà phán như là chủ xe trải nghiệm mấy chục ngàn km rồi nữa kìa !
Mình từ fortuner gầm cao về cảmy 2.5Q gầm thấp laii thấy sướng. di fortu thấy bồng bềnh, lủng lẳng, ngoài cái tiết kiệm dầu ra thì chỉ có bền ( mà trên xe có cái gì quan trọng đáng để hỏng đâu) ngồi xong camry thì thấy sao mình ngu quá chỉ nghe mấy ông for nói cho cố! rồi ngồi đến rx350 thì nó đã ko còn gì bàn! lái sướng, bền! cảm giác lái, tiện nghi, rộng!

Hạng D
8/4/12
2.356
7.427
113
vâng , bác ! thậm chí nhiều ông ko có xe, chưa từng dc lái nhưng ngồi ké xe người ta dc có 1 lần mà phán như là chủ xe trải nghiệm mấy chục ngàn km rồi nữa kìa !
Mình từ fortuner gầm cao về cảmy 2.5Q gầm thấp laii thấy sướng. di fortu thấy bồng bềnh, lủng lẳng, ngoài cái tiết kiệm dầu ra thì chỉ có bền ( mà trên xe có cái gì quan trọng đáng để hỏng đâu) ngồi xong camry thì thấy sao mình ngu quá chỉ nghe mấy ông for nói cho cố! rồi ngồi đến rx350 thì nó đã ko còn gì bàn! lái sướng, bền! cảm giác lái, tiện nghi, rộng!
Niềm tin lung lay dữ dội luôn ha bác. Lúc từ fotu xuống cam thì lại nghĩ sedan sao mà nó êm ái, chả bù mấy con êch du vê cao lêu nghêu bồng bềnh say sóng. Đến lúc lên RX350 thì lại thấy sao mà ếch du vê nó lại cao ráo, tiện nghi, rộng rãi mà lại còn êm ái đằm chắc nữa,chà thấp lè tè như ngồi sedan. Đúng là lú lẩn cả luôn :D :D :D

• Haha
Hạng B2
29/7/13
154
98
38
Không có sự lựa chọn Đúng hay Sai, mà chỉ có sự lựa chọn Phù hợp với mỗi cá nhân mà thôi (?)
Tốt nhất hãy trải nghiệm và lựa chọn cho riêng mình chứ không phải lựa chọn cho ý muốn của ngừoi khác.