Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Bệnh nặng rồi - ko thể tự nhiên bốc hơi 2l mà ko rò rỉ. Ăn uống tự nhiên cũng đến 1l là max

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Mai bác chạy vào hãng porsche hỏi xem sao subaru hao nhớt giống porsche cayman vậy? Hay nó cũng giống cayman và hãng porsche luôn nhắc rằng khi porsche cayman báo thiếu dầu thì vô hãng bù thêm miễn phí.theo mấy anh hãng porsche thì loại động cơ của cayman nó ăn dầu trong sự cho phép kỹ thuật.

Hạng B1
24/12/15
78
23
8
41
KTV trong hãng không bao giờ dám làm chuyện đó. Thứ 1 kho phụ tùng cấp vừa đủ lượng nhớt. Thứ 2 là lấy có chút nhớt khi khách về nhà phát hiện ra như thế này phản hồi lại hãng ktv làm xe đó rất có thể 100% ăn biên bản nên họ cũng không dám.
Ý mình không phải là KTV lấy nhớt làm gì mà KTV đã quên kiểm tra nhớt.

Hạng B1
24/12/15
78
23
8
41
Có thể xe bác rơi vào trường hợp "ăn" dầu, bác nên kiểm tra thật kỹ, có thể hở segment làm dầu lọt vào cylinder. Bác thử kiểm tra khói xe nhé, có thể đạp mạnh ga chút rồi quan sát và xem thêm bugi có ám màu không.
Đời 2015 mà ăn dầu thì có khi phải xem lại độ bền của máy xe dòng su này. Nó ăn nhớt có thể do nguyên nhân xéc măng, phớt git. Chi tiết này mà chóng hỏng thế thì nguy quá. Mà ăn gì ăn những 2l dầu máy khi chưa đến kỳ bảo dưỡng luôn cơ. Cái lạ là ông KTV kiểm tra còn không phát hiện lỗi gì mặc dù xe đã báo low oil level. Như vậy có thể suy ra nguyên nhân là ông KTV khi thay dầu không kiểm tra mình đã đổ đủ hay chưa. Còn nguyên nhân nữa nhưng chắc chủ thớt phát hiện ra ngay đólà vặn ốc đáy các te không chặt, hoặc lọc dầu có vấn đề dầu nó chảy ra (cái này dễ nhận biết) và bản thân mình cũng dính ròi.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
24/10/15
3.589
2.467
113
33
Mai bác chạy vào hãng porsche hỏi xem sao subaru hao nhớt giống porsche cayman vậy? Hay nó cũng giống cayman và hãng porsche luôn nhắc rằng khi porsche cayman báo thiếu dầu thì vô hãng bù thêm miễn phí.theo mấy anh hãng porsche thì loại động cơ của cayman nó ăn dầu trong sự cho phép kỹ thuật.
Em lại được mở mang chút kiến thức, tại không có điều kiện dùng porsche:D

Tập Lái
27/4/18
21
8
3
39
Hở ron máy( gasket). Lúc chạy nó mơi leak nhớt ra ngoài gặp sức nóng của lốc máy bốc hơi hoặc chảy xuống đường luôn ko để lại dấu vết gì, để xe nằm cả ngày cũng ko thấy giọt nào rơi ra. Một số xe thì bị hở ron nắp máy phía trên làm nhớ tràn vào bugi làm cho giảm hiệu suất đánh lửa.

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Xe Su máy nghang, mức dầ thấp nên que đo của bac ngắn quá chắc đo ra hụt thôi, có hàng triệu xe Su chạy khắp TG đâu có ai uống dầu như xe bác đau

Hạng B2
30/8/10
205
164
43
Xe Su máy nghang, mức dầ thấp nên que đo của bac ngắn quá chắc đo ra hụt thôi, có hàng triệu xe Su chạy khắp TG đâu có ai uống dầu như xe bác đau

Que đo thấy hụt nhưng liệu cảm biến có báo hụt ko bác?

Nói ngoài rìa chút
Không biết mấy bác có để ý vụ thay cái lọc nhớt thế nào? Chứ mình thay nhiều lần trong hãng và gara ngoài và mấy lần phát hiện KTV cũng đem cái lọc nhớt mới ra, nhưng trong cái chậu nhớt cũ có từ 1,2 cái lọc nhớt cũ, và lấy cái lọc nhớt cũ đó thay vào xe mình (bị vài lần trong hãng và 1 lần gara ngoài). Nên sau này mình canh xem kỹ vụ này lắm.

• Like
Reactions: DKmarket and nta139