Thảo Luận Chung Xe tập lái xuyên Việt ???

Hạng B2
25/9/11
165
248
43
46
Tân Phú
tngocdan.wordpress.com
Nếu đeo biển tập lái thì hình như chỉ được chạy theo tuyến đã được qui định chứ ???
Chào bác Xagan,
Cám ơn các cờ - nhíp chia sẻ của Bác, thật hữu ích !
Không nhất thiết phải chạy tuyến cố định đâu Bác.
Mấy năm trước, em học ở Tiến Bộ. Xe Zace 2.0. Vừa láy cứng là thầy kèm 4 đứa học viên đi Vũng Tàu về trong ngày.
Sau đó là đi Đà Lạt 2 ngày 1 đêm để luyện khả năng leo đèo. Bị chặng lại tại Rừng Giá tỵ - Đồng nát, bắt lỗi không mang theo đầy đủ thẻ học láy của học viên, 500k. Không biết Trường có công lệnh xuất bến giống các xe khách hay không.

Hạng B2
8/1/15
205
207
43
Chào bác Xagan,
Cám ơn các cờ - nhíp chia sẻ của Bác, thật hữu ích !
Không nhất thiết phải chạy tuyến cố định đâu Bác.
Mấy năm trước, em học ở Tiến Bộ. Xe Zace 2.0. Vừa láy cứng là thầy kèm 4 đứa học viên đi Vũng Tàu về trong ngày.
Sau đó là đi Đà Lạt 2 ngày 1 đêm để luyện khả năng leo đèo. Bị chặng lại tại Rừng Giá tỵ - Đồng nát, bắt lỗi không mang theo đầy đủ thẻ học láy của học viên, 500k. Không biết Trường có công lệnh xuất bến giống các xe khách hay không.
Học ở HG có bắt buộc đăng ký tuyến đường và học viên đeo thẻ học lái. Có như vậy khi CSGT ktra xe không có bằng lái mà có thầy và thẻ học viên, đi đúng tuyến đường đã đăng ký thì không phạt.
Em học nghe ông thầy nói vậy, bởi vậy học HG loanh quanh khu Trung Sơn, rồi Võ Văn Kiệt lên Trường thi thôi.

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.055
113
Có khi nào tài mới nên gắn biển tập lái để các anh chị thông cảm không

Hạng F
16/7/15
6.313
25.357
113
Có đấy Bác, phải có đoạn đường, ngày chạy,,,,,TTGT thổi kiểm tra luôn
em cũng nhớ là lúc đi học thầy có cầm theo danh sách học viên, dĩ nhiên là có vòng tròn đỏ của trường/sở gtvt, chứ nếu lỡ xảy ra tai nạn thì ăn cho hết (chắc cú là không có gplx)