Tập Lái
12/4/16
17
5
1
chào các bác, nhà em có chiếc Camry 3.0 đời 2005 mà cứ bị hư dàn lạnh hoài, cứ làm mọt thời gian là lại bị. Em xin các bác có kinh nghiệm có địa chỉ nào sửa nào uy tín để em sửa dứt điểm với tiện bảo trì sau này ạ, em cảm ơn các bác :D sẵn bác nào rành cho em xin cái chi phí sơ bộ để chuẩn bị đạn dược luôn nhé :D

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
ghé 200 Huỳnh văn Bánh, Q.Phu nhuận gara Trung Hưng.
triệu chứng là gì vậy bác?

• Like
Reactions: Hoang_PFC_OS
Hạng B1
10/3/13
72
19
8
Đại Phú Sĩ : Chuyên điện lạnh, số 12 Trần Quốc Hoàn, P.4, Tân Bình.ngay công viên hoàng văn thụ.

• Like
Tập Lái
12/4/16
17
5
1
ghé 200 Huỳnh văn Bánh, Q.Phu nhuận gara Trung Hưng.
triệu chứng là gì vậy bác?

Dàn lạnh nó tắt ngúm luôn bác à, đèn điện vẫn đầy đủ mà ko có ra tí hơi lạnh nào luôn, nhà em chữa đi chữa lại mà vẫn bị. Lần này e quyết trị dứt điểm luôn bác ơi.

Ps: em quên ghi là em ở q7, sài gòn các bác ạ :D

Tập Lái
12/4/16
17
5
1
Đại Phú Sĩ : Chuyên điện lạnh, số 12 Trần Quốc Hoàn, P.4, Tân Bình.ngay công viên hoàng văn thụ.
thank bác nhưng nhà em ra đấy hơi xa :'( nhà em tận q7 đoạn gần nhà bè lận, định chạy ra adv nhưng thấy nhiều chỗ quá với sợ làm ko an tâm vì em cũng gà mờ

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
bên Trung Hưng ok nhất, bác có thể tra cứu các nhận xét về gara này bên box E-gara

• Like
Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Hệ thống lạnh có nhiều chi tiết đến tuổi thì hư hỏng lặt vặt nó hành bác là chuyện bình thường thôi .Nay dàn lạnh mai dàn nóng xong rồi tới ống cao áp thấp áp xì là bình thường .Bởi vậy có 2 cách làm là hư đâu sửa đó và làm chắc chắn .Hư đâu sửa đó hên thì đi được vài năm hư lại còn xui xui như bác đang gập nó hành cho ra bả cũng không chừng .
Hệ thống nếu chạy ổn định hơn 10 năm khi hư hỏng nên đánh giá được hiện trạng hệ thống mà xữ lý 1 lần thôi .

• Like
Tập Lái
12/4/16
17
5
1
Hệ thống lạnh có nhiều chi tiết đến tuổi thì hư hỏng lặt vặt nó hành bác là chuyện bình thường thôi .Nay dàn lạnh mai dàn nóng xong rồi tới ống cao áp thấp áp xì là bình thường .Bởi vậy có 2 cách làm là hư đâu sửa đó và làm chắc chắn .Hư đâu sửa đó hên thì đi được vài năm hư lại còn xui xui như bác đang gập nó hành cho ra bả cũng không chừng .
Hệ thống nếu chạy ổn định hơn 10 năm khi hư hỏng nên đánh giá được hiện trạng hệ thống mà xữ lý 1 lần thôi .

cảm ơn cao kiến của bác,xe nhà em đúng kiểu hư đâu sửa đó, mà chả được vài năm đâu bác ơi, vài tháng là nó lại tèo :(