Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Dạo này OS bị j mà các bác cmt xôm tụ e lại k thấy thông báo nhỉ....

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Nói vụ liên quan tới bánh xe, vừa rồi Em thay 4 lốp Michelin, sau khi tìm hiểu nhiều nơi thì Em chọn thay ở TL (đường Phạm Văn Đồng), vì cũng có 1 số người khen. Em chia sẻ kinh nghiệm cho các Bác xíu nhe.
1. Yêu cầu nâng 4 bánh trên cầu nâng, hoặc dùng đội nâng ở 4 điểm nâng xe. Thợ rất hay nâng ở trục, Em kg hiểu sao luôn.
2. Kiểm tra date lốp, trên lốp có ghi số tuần và năm. Em nhận đc lốp tuần 16 năm 2021 cũng ok, xong xem tiếp thì 3 cái còn lại là tuần 13 năm 2021, cũng gần nhau nên cũng đc, nhưng bớt vui 1 xíu, vì cảm giác kg đc 1 combo. hehe.
3. Khi gắn xong, các Bác kiểm tra 1 lần nữa xem gắn đúng chiều không. Em được các bạn quan tâm, chăm sóc nên muốn Em ở lại shop lâu hơn 1 xíu nên gắn ngược 1 lốp sau, mặt ngoài lại vào bên trong. Thế là tháo ra, gắn lại.
4. Trước khi tới, Em alo Bác quản lý hỏi là thay 4 lốp hết bi nhiêu thời gian, 30 phút thôi ah, thực tế là mần hết gần 2 tiếng, trễ bà nó giờ đón Con, bị Vợ nhằn. Thà là nói 2 tiếng, rồi làm hết 1,5 tiếng, chắc là sướng hơn; mà thực tế thời gian cũng thế.
Ng ta hay nâng ở ngay dưới điểm đặt phuộc, 4 điểm nâng ở hông thì tùy xe, xe e có bệ bước tự động nên thua.

Hạng D
9/7/12
2.268
5.489
113
Đối diện trường dạy lái xe Tiến Bộ
Cũng của Bác nào trên OS mình quên nick rồi