Hạng B2
30/10/12
354
387
63
31
Hồi xưa cũng nghĩ như anh vậy, giờ già, có tí tiền lại nghĩ khác, thà thêm tí tiền mua thương hiệu mạnh, ko đáng bao nhiêu mà yên tâm mọi mặt
Tài chính em 2,5 tỉ đổ lại thì thấy Volve XC60 là ổn nhất cùng phân khúc. Em cũng xác định đi vài năm nếu có điều kiện thì đổi. Lúc đầu em cũng đi quốc em Land Rover Defender 5,2tỉ mà thấy phí quá! Chắc mình chưa đủ tầm để đi em nó. Tiền để làm ăn biết đâu 2,5 tỉ còn lại vài năm có khi lại dư hơn Defender. Đi con xe phù hợp với điều kiện của mình là con xe tốt nhất!

Tập Lái
17/8/15
20
9
3
Mình lấy con XC60 bản 2022, nhược điểm đúng là hơi ít showroom, thay phụ tùng phải chờ Thụy Điển gửi về, với lai con 2022 chưa cập nhật dc phần mềm mới, ko có google maps thẳng màn hình chính được. Còn lại thì miễn bàn, máy mạnh, bốc, Loa hay! Mình chạy BMW chuyển qua thấy cũng ko khác biệt lắm. Nhẹ nhàng hơn khi tét drive con x7.
Nói chung ở Việt Nam thì 5 chỗ gầm cao là ok, mấy đời chạy full 7 người.

Tập Lái
4/4/12
26
53
13
Đồng quan điểm với bác, em chỉ quan tâm đến tính năng phục vụ mình và gia đình thôi. Đi con xe phục vụ mình chứ không phải phục vụ người khác nhìn nhận nên chọn em nó hehehehehehehee......

Cám ơn bài chia sẻ rất am tường và có tâm của bác.
Cái ưu tiên khi em chọn xe đặt lên hàng đầu là tính năng an toàn, sau đó tiện nghi đi trên đường. Em mid 40 rồi nên cũng không đam mê tốc độ lắm, và chắc chọn bản insription thôi cho phù hợp lứa tuổi. Vừa rồi thấy cận tết cập rập quá nên em không muốn lấy xe, với lại cũng có em bán tải ranger chở gia đình đi rồi nên cũng không gấp.
Em cũng đang đi ranger và mới cọc xc60 , t7 xe về , hihi

• Like
Reactions: phongmcv and siuse
Hạng B2
12/3/05
223
298
68
45
Em thấy Volvo giờ ra đường nhiều hơn Audi các bác nhỉ?

XC60 mild hybrid với XC60 plug in Hybrid nên chọn bản nào ah?

Tập Lái
4/4/12
26
53
13
Em thấy Volvo giờ ra đường nhiều hơn Audi các bác nhỉ?

XC60 mild hybrid với XC60 plug in Hybrid nên chọn bản nào ah?
volvo càng nhìn càng đẹp , :) nhất là xc60

xc60 , phiên bản recharge , bị mất phần chỉnh quạt gió điện , nên không thích .

ngoại quan là vậy, mà mắc hơn 500tr.

nếu tiền không cần cân nhắc thì lấy recharge luôn , 400 mã lực lận mà

• Like
Reactions: btpaul and phongmcv
Tập Lái
4/4/12
26
53
13
Chúc mừng bác, sao bác lấy xe được sớm thế? Chiếc em sr họ hẹn đến giữa tháng 4 hoặc đầu tháng 5.
Cám ơn bác,sr hẹn cuối tháng 6 :) , chắc có lô hàng đang trên đường về . Mình nghĩ vậy là lâu , gặp bác rồi mới biết , mình cũng may mắn vì không chờ lâu quá :)

• Like
Reactions: siuse
Tập Lái
10/1/13
31
5
8
Mấy xe mắc tiền nên đây anh em chém gió cho vui thôi.
Em đang đi xe cỏ nhưng em chém gió xíu. Volvo ko phải hãng xe sang. Nhưng về việt nam giá còn cao hơn cả xe sang. Chi phí sử dụng thì em ko biết. Nhưng giá bán cao, ít người đi thì bảo dưỡng chắc cũng cao. Sau này bán lại sẽ khó vì hàng độc
Bên nc ngoài giá ngang bmw mec cùng phân khúc nhé bác

• Like
Reactions: avx8