Hạng D
30/3/05
2.353
15.387
113
Cứ đưa đến bệnh viện gần nhất vì người già té rất nguy hiểm, nhiều khi các cụ lại có tâm lý ngại nhờ vả con cháu nên nén đau, tới hồi hậu quả khó lường.

Hạng D
21/5/13
1.064
4.215
143
Khi có ng cần cấp cứu , cụ thể ng già đi cầu thang trợt té :( , chở đi nơi gần nhất ( khoảng 2km ) , hay đi bv hay khám bệnh ( khoảng 5-7 km )

Gần nhà h nay có ng bị , kêu gọi taxi sẵn xe ở ngoài , e bảo lên xe e chở , mở đèn hazard chạy , theo ý ng nhà của ng bị té , đi chỗ bv hay khám

@ a e lái xe thấy ai bật hazard , 1 là tài xế mắc ỉa , 2 là có chuyện gì đó , nhường đc nhường , ng chạy sai kệ tía nó

Tks các bác đã đọc !
thiếu nguyên nhân: cha nó ở nhà die nữa...nên lúc nào mí thèn taxi cũng bật hazard !

• Haha
Reactions: huycl2507
S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.879
133
Văn hóa nó mịa rồi bác ơi

Vn cũng k hiếm trường hợp chạy ẩu dùng đèn hazard như 1 công cụ , riết ng tham gia giao thông k biết ai thật ai giả :(
Sao nói vậy đc !
Mình người bình thường mà, có phải thần thánh đáo đâu ? Thật giả gì ??? Thấy nó bật đèn, bấm kèn loạn xạ thì cứ nhường nó đi, đó là chuyện của mình. Còn nó đi bậy là chuyện của nó chớ.

21/9/11
1.663
31.541
113
Nói chung cứ thấy xe bật đèn báo nguy là em né nhường đường, thà né lầm còn hơn làm khổ người khác, vì mình cũng đã từng chở vợ đi đẻ, chở người thân đi cấp cứu nên hiểu.

Hạng D
6/11/07
2.412
6.615
113
Sao nói vậy đc !
Mình người bình thường mà, có phải thần thánh đáo đâu ? Thật giả gì ??? Thấy nó bật đèn, bấm kèn loạn xạ thì cứ nhường nó đi, đó là chuyện của mình. Còn nó đi bậy là chuyện của nó chớ.

Chuẩn bác
E thấy cứu thương hay xe thường bật hazard , nhường đc nhường , ng ta sai kệ ng ta

Vài lần trên cầu chánh hưng , xe cứu thương sau xe e , đèn đỏ , e nhóm mịa xe vượt vạch đủ cứu thương đi , CA hay ng dân cũng chưa ai chửi e ;)

• Like
Reactions: S09
Hạng F
9/8/09
6.395
68.573
113
TFC
xaydungquocgia.com
Cứ đưa đến bệnh viện gần nhất vì người già té rất nguy hiểm, nhiều khi các cụ lại có tâm lý ngại nhờ vả con cháu nên nén đau, tới hồi hậu quả khó lường.
Đưa đến bv địa phương dễ bị vỡ xương chậu mổ ruột thừa nữa lắm.

• Haha
Reactions: huycl2507