Hạng B2
17/11/16
101
2.061
93
40
Em book vé Hà Tiên lúc 12h30. Xuất phát từ SGon tầm 4h sáng có kịp không các anh ?

Hạng C
3/12/19
723
1.996
93
Đồng nai
Có anh nào huỷ kế hoạch đi PQ lễ này không ? E đặt cả resort mà cuối cùng vẫn qđ huỷ :D

P.Q confirmed
Tập Lái
5/3/19
40
63
21
Tp. HCM
Cám ơn các anh đã đóng góp ý kiến cho chuyến đi của em ak
Tối thứ 6 này em xuất phát tầm 21-22h, không biết có anh nào cùng cung đường thì đi chung cho vui. Lần đầu đi giấc khuya cũng hơi lo lắng, không biết các anh có góp ý gì thêm cho việc chạy đêm không ak ? Em đi tuyến SG-Rạch Giá
Tks các anh,
Em đã đi về tối qua rồi ah. Em đi tuyến SG_RG. Xuất phát 21h đến RG tầm 2h sáng, thuê phòng trọ nghỉ tạm vài tiếng rồi đi phà qua PQ chuyến 8h. Chuyến về, em đi phà chuyến 12h30, chạy từ RG về SG, do có chút sự cố nên tầm 22h30 mới về tới.
Về đường xá thì cao tốc TL-MT ok, ql30 đường nhỏ như đường làng, cao tốc LT-RS thì đúng như các anh cảnh báo, không nên quá 60km/h do vướng mố cầu. Phà thì cả đi/về đều chật kín xe, không đặt trước e không có chỗ. Đường xá PQ thì ok nhưng rất ít biển báo tốc độ (hay do em bỏ sót), xe em đi thì không có cảnh báo nên chạy cũng hơi khó chịu.
PQ hiện tại như nhà em thì đi 4n3d mà không hết chỗ chơi, Sunset Town, VinWonder, Grandworld, các đảo v..v...
Vài dòng review, hình em chụp toàn có có ảnh gđ nên không tiện post
Tks cả nhà,

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Đi Hà Tiên cũng phải ngang qua Rạch Giá ? ( Google map nó chỉ vậy)
Vậy nếu tính tổng thời gian từ SG đên PQ thì đi bên nào nhanh hơn các bác...

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Đi Hà Tiên cũng phải ngang qua Rạch Giá ? ( Google map nó chỉ vậy)
Vậy nếu tính tổng thời gian từ SG đên PQ thì đi bên nào nhanh hơn các bác...
SG-RG-PQ nhanh hơn bác! Lý do: tgian phà chạy HT-PQ và RG-PQ same same nhau (do phà từ HT chạy chậm hơn)
Nếu ngủ lại để sáng hôm sau lên phà ra PQ thì e khuyên nên ngủ ở RG, HT lạc hậu, dvu kém nên chả có gì vui cả

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Tình hình bây h book vé cho đợt Lễ : KO CÒN CÁI VÉ NÀO ......ghê thặt...thôi ở nhà cho nó lành ... :)

Hạng C
30/3/18
676
529
118
Tình hình bây h book vé cho đợt Lễ : KO CÒN CÁI VÉ NÀO ......ghê thặt...thôi ở nhà cho nó lành ... :)
Đúng rồi bác. Lễ tết ở nhà cho lành chứ chen chúc mệt mỏi, rồi dịch vụ kém và chặt chém nữa... mất vui.

• Like
Reactions: KiaBinhloi