Tập Lái
28/8/19
4
1
0
52
Hà nội
Có ai đang dùng V90 ?

Cùng nhau chia sẻ chút kinh nghiệm, cùng trải nghiệm nhỉ.
Tôi mới dùng v90 được 5 tháng

Xin kinh nghiệm trên Volvo V90
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Bù Tọt
Tập Lái
1/8/12
12
2
3
Bác chạy 5 tháng rồi xin bác cho ý kiến cụ thể về em nó đi ạ.

Tập Lái
28/8/19
4
1
0
52
Hà nội
Cảm nhận ??? Nói chung là rất ổn. Chưa đi miền tây bắc lần nào với nó nhưng chắc chắn là ổn. Xe đi chắc chắn, khỏe. Âm thanh hay. Tính năng adaptive cruise control và pilot access chuẩn, rất thông minh. Nói chung giá hơi chat tí nhưng cũng đáng để trải nghiệm.

Hạng B1
10/5/15
85
61
18
35
Tính năng pilot ắc sít dùng có hay không bác. Có tự lái không. E chưa thử được vì chưa quen xe mấy. Chỉ sợ nó đánh lái linh tinh:D

Tập Lái
28/8/19
4
1
0
52
Hà nội
Tính năng pilot ắc sít dùng có hay không bác. Có tự lái không. E chưa thử được vì chưa quen xe mấy. Chỉ sợ nó đánh lái linh tinh:D
Yên tâm đi bạn. rất an toàn. khó chịu hơn mình tự lái chút nếu bạn là người đam mê lái. chỉ cdos tính năng giữ làn đường là có chút nguy hiểm cho những người đi chưa quen.
Từ hôm đi đến giờ (7,5 tháng ) tất cả các tính năng đều được sử dụng và giờ sử dụng thường xuyên. nói chung là rất ổn.

Tập Lái
15/6/16
7
1
3
35
Yên tâm đi bạn. rất an toàn. khó chịu hơn mình tự lái chút nếu bạn là người đam mê lái. chỉ cdos tính năng giữ làn đường là có chút nguy hiểm cho những người đi chưa quen.
Từ hôm đi đến giờ (7,5 tháng ) tất cả các tính năng đều được sử dụng và giờ sử dụng thường xuyên. nói chung là rất ổn.
Mình cũng đang quan tâm tới volvo S90. Bác cho e hỏi xe volvo bác đang chạy có hay lỗi gì lặt vặt không? phụ tùng thay thế khi đến hạn có đắt không? thanks bác

Hạng B2
21/11/15
139
60
38
34
Bản V90 là nhập nguyên chiếc từ Thụy Điển đúng ko bác? E đang chờ xem bản V90 là ra bản động cơ T8 plug-in hybrid ko.