Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Chào các Bác.

Xe em cruze LTZ 2011. Cách đây 1 năm em đi vũng Tàu, thì báo lỗi code 79. Em tra sách thì kêu thay nhớt. Em về thay nhớt, và chạy loanh quanh trong thành phố thì k bị báo lỗi nữa.

Tháng vừa rồi đi Vũng Tàu nó báo tiếp. Tắt mắt mở lại thì hết.

Giờ cứ chạy tầm 25 km thì lại báo. Em kiểm tra nhớt thì nằm giữa vạch max và min, nói chung là nhớt mới thay. Em có nghi ngờ:

-Tại total quartz lỏng hơn nhớt thường, và cảm biến nhớt cruze nhạy quá

-Em vào đại lý thì được nói là cảm biến chập chờn. Đề nghị thay cảm biến. Total 1.2 triệu. Vấn đề là phải tháo nắp máy bên dưới ra mới thay được cảm biến. Đại lý bảo dùng nắp này k xài ron, mà dùng keo. Họ ráp lại đúng như hãng, dùng keo GM luôn. Nhưng em hơi ngại.

Chạy trong thành phố thì k bị gì cả.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này cho em tý tư vấn ạ. Có phải tại cảm biến k. Có nên thay cảm biến k.

Thank you a million.

Tập Lái
29/1/13
45
1
0
chuyện này đơn giản như đan rổ

a lộc phát đổ thêm nhớt đến vạch max là xong, xe tôi bị liên tục, gọi là bệnh hao dầu

đừng nghe mấy thằng ga ra xui dại thay cảm biến

Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Cảm ơn Bác Gừng. Vài bữa em chửi bọn ga ra phát rồi thêm tý nhớt

À mà nếu mình thay nhớt máy mới, ví dụ bình total quartz thì khi cho hết 1 bình tiêu chuẩn vào thì nhớt sẽ đến vạch nào nhỉ. Hay phải mua thêm 1 bình dự phòng để châm dần phòng khi hao nhớt

Có Bác nào vó kinh nghiệm vụ này nửa k ạ

Thank u

Tập Lái
29/1/13
45
1
0
tôi đổ total quazt và hay chạy đường dài cỡ 200km nên khi chạy dc 5000km thì có hiện tượng đèn vàng code 79 đó

sau khi châm thêm dầu thì chạy thêm 5000km nữa thay bình mới

tôi quen nhiều ga ra nên khi vào ga ra yêu cầu châm thêm dầu thì họ toàn miễn phí

nếu họ ko châm thêm dầu miễn phí cho a thì a nên xem lại cách ăn ở

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
xe em cũng bị y như vậy các đây 1 tháng,vào thay total quazt 9000 hết ngay,
nhưng mà em băn khoăn 1 điều là trước đó em vừa thay total quazt 9000 rồi,chạy tầm 5000 km thôi mà nó báo vậy, nên lần sau khi thay nhớt,em cứ đứng ở đó xem thay nhớt đúng ko,hay lại quên thay huhuhu
Bác Thanh cứ thay nhớt đi xe bác bị y như xe em rồi.............. sure luôn
Vụ thảm về 2 tuần rùi mà vẫn ở cảng ko tài nào lấy ra dc anh ui,đang chờ 1 ,2 ngày nữa xem tình hình sao ạ

Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Cảm ơn anh Gừng, Bách và các anh đã tạo cảm hứng cho tôi chửi nhau với ga ra.

Giở sách kỹ thuật của thằng GM ra thì nó bảo cruze 1.8 khi thay nhớt + thay lọc nhớt thì phải tốn 4.5 lít. Mà total quartz chỉ có bình 4 lít thôi. Bọn cố vấn dịch vụ ga ra láo lếu cứ nhập máy 1 bình 4 lít là xong. Sáng nay em vào chứng kiến 1 đại lý ( mà em cho là tốt nhất quả đất) thay nhớt. Thấy nói có lý quá chừng. Em thay 4.5 lít như GM chỉ bảo. Có điều phải dùng 2 bình. 4+0.5. Dư 3.5 lít trả lại ga ra.

Các bạn thay total quạt thay cả lọc nhớt mà chỉ có 1 bình 4 lít thì code 79 đúng rồi. Châm thêm tý đi nhé.

Em đang run và hi vọng k phải thấy cái code 79 đó nữa.

Anh gừng: anh được miễn phí vì chúng nó sợ cán bạc của anh. Còn tôi la khách VÍP, cũng miễn phí nhưng tính chất khác hẵn.

mm: sao lại đóng thớt, ai đóng em oánh liền

Yeu xe hơi: k gấp lắm em. Khi nào có PM anh lấy nhé. Tết nhất hàng kẹt tùm lum ngoài cảng. Nhưng cũng dằn mặt bọn cửu vạn ship hàng cho bách đi, hiền quá lúc nào nó cũng delay thì kẹt. Hi hi.

Tập Lái
29/1/13
45
1
0
may cho anh là lập thớt ở cái xó này

a mà lập ở CNL thì chắc anh nghe chửi tổng sỉ vả vì ngu luôn

thôi để mình tôi chửi anh cũng dc

Không thân

Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
G_ừng 056 nói:
may cho anh là lập thớt ở cái xó này

a mà lập ở CNL thì chắc anh nghe chửi tổng sỉ vả vì ngu luôn

thôi để mình tôi chửi anh cũng dc

Không thân

Hí hí. CNL biết dek gì về mẹc cộng.

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.649
133
Hồi nữa cả binh đoàn CNL xông vào chửi luôn thì box mec + nhà ta vui luôn.