Hạng C
14/2/09
789
6
18
48

klvt nói:

Minh Pham nói:
klvt nói:
Tình hình là FF bị papa chê thấp, đang định lấy escape, em thì thích FF hơn, papa em sợ ngập nước, bác nào đang đi FF chỉ em cách thuyết phục papa với, thật sự nó có dễ bị chết máy như Mondeo 2002 không

Bác 23t thì chọn FF (5-cửa; 1.8AT) là hợp lí rồi : thời trang, an toàn, động cơ khá mạnh ( so với <=1.5, Bác chọn động cơ 1.8 trở lên thì không phải hối hận đâu), nặng hơn Vios (chạy đầm hơn, cứng chắc hơn .... đổ xăng nhiều chắc hơn Vios 3L/ 100km - tính ra 60k/ 100km thì cũng "đáng đồng tiền bạt gạo"). Nếu bác chạy FF sợ ngập thì Vios cũng rứa thôi hoặc các dòng sedan khác. Đáng lẽ em cũng múc con FF (5-cửa 2.0;  2 túi khí), nhưng thời điểm mua xe đại lý xe nói chỉ có 1.8 thôi (chỉ 1 túi khí bên tài). Vì yếu tố an toàn cho gia đình ( ngồi bên phụ), nên mình chọn lại chọn ESC ( 2 túi khí).

Chúc bác chọn được xe như ý.

Em cũng hơi buồn vì 1.8 chỉ có 1 airbag, chở người nhà không yên tâm lắm, nhưng thêm 100m lận nên em giải pháp là đi xa nếu ít người thì cho ngồi sau hết:D
Túi khí ko quan trọng đâu bác, quan trọng nhất là phải cài dây an toàn, không cài dây an toàn thì túi khí cũng ko có bung đâu.

Hạng B2
15/9/10
365
10.842
93
Cứ FF 2011 mà chơi, sedan hay hacback cũng được tất

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/8/09
13
1
0
Em đi FF MT 2009, không có gì chê cả. Bà cả em đi công tác bằng con Vios, cũng ok nhưng chỉ than là xe nhỏ, ngồi 3 người băng sau quá chật và không thoải mái. Focus đi bác, không cần lăn tăn gi đâu.