Tập Lái
25/5/20
29
19
3
25
Đi đêm thì xe nên trang bị đèn sáng chút, chỉ có cái khó nhìn biển hơn ban ngày.
Cứ chạy theo biển thì chả lo bố con thằng nào, riêng e lại thích nhiều chốt cho mấy ông chạy láo còn sợ :D
Lên đèo cứ D mà đi, chỉ vượt khi đường thẳng, vượt nhanh, dứt khoát.
Xuống đèo thì 1 2 3, tùy đoạn, gấp quá thì để 1 bò từ từ, còn đoạn k cao thì 2 3 cho xe trôi, e thả dốc AT ít khi đỏ đít lắm :D.
tháng 8 tới e lại lên Dl 5 ngày, dự tính đi tầm 3h sáng tới nơi tầm 8h ăn sáng là vừa, đi khuya xe rau chạy đường vắng ẩu lắm :D.
Cám ơn bác đã chia sẻ KN

Tập Lái
25/5/20
29
19
3
25
Mình cũng định cuối tháng 7 này làm một chuyến cùng gia đình.Mà Bác có book KS ? chổ ăn trưa tối... ?mình ở an giang,xin ý kiến của Bác.Cám ơn
AG đi ĐL chuyến đi dài hơi đây, chúc bác sức khoẻ để chuyến đi vui vẻ

• Like
Reactions: cruze 2016bm
Hạng B2
1/8/15
129
90
28
53
Em chưa book KS bác, em có call hỏi thì vẫn còn phòng, vì sau dịch Covid khách ngoại quốc cũng không có nên đa phần các KS đang trong tình trạng ế ẩm, còn chỗ ăn uống thì nhiều bác, em thì có “ thổ địa” trên Đà Lạt nên không lo chuyện ăn uống.
Bác xuất phát từ An Giang chắc phải đi sớm 1 ngày, nghỉ đêm trên Sài Gòn, sáng hôm sau là lên Đà Lạt thì mới không mệt.
Cám ơn Bác,có thể cho mình dài cái địa chỉ các quán ăn tại ĐL,ăn sáng cuối cao tốc Long Thành vào ql 20 và ăn trưa ở Bảo lộc mà Bác biết và đã từng đến.

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Cám ơn Bác,có thể cho mình dài cái địa chỉ các quán ăn tại ĐL,ăn sáng cuối cao tốc Long Thành vào ql 20 và ăn trưa ở Bảo lộc mà Bác biết và đã từng đến.
Đã có nhiều topic về Dalat trong đó nhiều anh chị em đã giới thiệu các chỗ ăn và dừng nghỉ trẻn đường đi. Bác chịu khó lội là có thông tin.
bản thân mình thì đã ăn trưa ở các nơi sau ở Bảo Lộc: cơm Thuận Thành 1 và 2, nhà hàng Bách Hỷ An, hoặc muốn nhanh gọn thì ở trạm dừng Tâm Châu.
Bác Sixsense biết rất nhiều chỗ ở Dalat, bác hỏi bác ấy là chuẩn nhất

• Like
Reactions: cruze 2016bm
Hạng D
18/4/15
1.397
10.854
113
Ngày xưa khi mới có bằng lái 2 ngày em làm chuyến Đà Lạt chở cả đại gia đình, không ai chỉ gì, cứ thế mà chạy. Dần dần kinh nghiệm tự tích lũy. Sau khi biết diễn đàn Otosaigon và làm member, học được một kho kinh nghiệm mới.
Hồi 2005 mới lấy bằng, cu bạn cho đi ké DL, bạn bị quẹt xe mấy tiền cho 2b, sợ quá mình chạy, SG DL có 5h chạy xe, còn ko biết tối đa dc 80 ký 1 cây sồ, quất 90 100 ko, bằng bao đậu!

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Như bác ở nhà cho khỏe!
Đường ta ta cứ đi, sợ ccc á!
ờ a đi đi,, ng ta ko biết đoạn nào thì hỏi,, đâu ai cũng thông thái như a,, ai cũng biết đoạn có giới hạn tốc độ tuy nhiên a có chắc lúc nào a cũng nhìn vào đồng hồ 100% ko

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Xuống đèo thì 1 2 3, tùy đoạn, gấp quá thì để 1 bò từ từ, còn đoạn k cao thì 2 3 cho xe trôi, e thả dốc AT ít khi đỏ đít lắm :D.
Em chưa chạy AT, nên em hỏi thiệt..
AT cài số tay, thì số thấp cũng là tốc độ chậm giống xe MT hả anh.. :)
Nên dốc cao thì mình để số 1 cho nó ghìm lại hả??
Cảm ơn..

Hạng C
3/12/19
723
2.014
93
Đồng nai
Em chưa chạy AT, nên em hỏi thiệt..
AT cài số tay, thì số thấp cũng là tốc độ chậm giống xe MT hả anh.. :)
Nên dốc cao thì mình để số 1 cho nó ghìm lại hả??
Cảm ơn..
số thấp tăng vòng tua máy ghìm xe lại bạn, hình như cũng giống số thấp bên MT.
Dốc đứng quá thì mới dùng tới số 1, còn k cứ số 2 , 3 làm sao khống chế tốc độ khoảng 40~ 50km/h là ổn, xe lao nhanh quá có thể phanh nhẹ giảm tốc nhé.

• Like
Reactions: lazzy_vn