Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO
Ổng sợ ghiền rồi về bán mấy con Lé Xụi với Mẹt Mo ở nhà mua Su bà dú thì vợ đuổi khỏi nhà luôn
Con vợ nó cứ chê Su xấu xí hoài. Nó cứ bảo ông mê quá thì mua đủ xe cho mẹ con tui đi rồi ông mua xe gì chạy thì mua, tui ko đi Su đâu.. acac..

Hạng C
5/6/09
698
42
28
47
Sài Gòn
Tại sao ở Mỹ giá Forester chỉ khoảng USD 22k, ngang ngửa xe CRV, RAV4, Tucson (thấp hơn Santa-Fe nhiều nhé), mà về Việt Nam giá lên cao vậy các bác? Nếu tính nhập nguyên xe thì tỷ lệ đắt hơn khoảng 2.8 lần so với Mỹ thôi nhé.

E rất thích Sub mà phân tích cái này không có lời giải nên đành chào thua.

P/S: không nhận xét gì về chất lượng xe nhé (nhưng giá có tương xứng với chất lượng hay không thì phải nghĩ).

Hạng D
9/5/09
3.408
16.063
113
Tại sao ở Mỹ giá Forester chỉ khoảng USD 22k, ngang ngửa xe CRV, RAV4, Tucson (thấp hơn Santa-Fe nhiều nhé), mà về Việt Nam giá lên cao vậy các bác? Nếu tính nhập nguyên xe thì tỷ lệ đắt hơn khoảng 2.8 lần so với Mỹ thôi nhé.

E rất thích Sub mà phân tích cái này không có lời giải nên đành chào thua.

P/S: không nhận xét gì về chất lượng xe nhé (nhưng giá có tương xứng với chất lượng hay không thì phải nghĩ).
Forester ở Mẽo 22k là bản base máy NA, mâm sắt ghế nỉ như của bác @SubaruLover, còn bản giá 1ty5 ở VN là bản FXT, máy 2.0 turbo full option thiếu mỗi cái kiếng chống chói và Eyesight. Giá bản này bên Mẽo tầm 30-33k tùy thời điểm, tiểu bang. Về VN ra 1ty5 là đúng giá.

Toy RAV4 này nọ nhập VN là nhập tiểu ngạch, không so giá được bác. Còn mấy con Hàn xẻng nhập về nó khai giá và làm việc riêng với Hải quan rồi!

Hạng D
16/1/13
4.800
81.061
113
Xe bán ở Mỹ giữa bản base và bản full chênh lệch nhau rất lớn.

Forester bản base giá niêm yết $22.5K, bản full là $33.5K chưa thêm các thứ lặt vặt như: EyeSight + Navi, auto dim gương giữa, cover khoang hành lý (kéo ra kéo vào), đèn sương mù ,... Mấy thứ này công lại cũng hơn 2K nữa nếu thích

Do đó tại dealer không xe nào giống xe nào, nhà nghèo mua bản base, nhà vừa mua bản cao với thêm vài thứ , nhà giàu mua bản full + nhiều packages + accessories => $37K.

Xe Forester nhập về VN thì tính ra cũng cỡ $33K ở Mỹ

• Like
Reactions: DP
Hạng C
9/1/10
594
576
93
40
Nhà
Con RAV4 bản awd 2014 chạy lướt về VN bán 1,9 tỏi mà hỏi như tôm mới bắt. Còn con 2015 XLE bán 95,000. Có chăng không dám bỏ số tiền đó ra cho 1 con xe lạ với mình.
1 đời ta 30 mười đòi noá mà cứ lăng tăng hoài!

• Like
Reactions: Nx_hai and DP
Hạng D
9/5/09
3.408
16.063
113
Con RAV4 bản awd 2014 chạy lướt về VN bán 1,9 tỏi mà hỏi như tôm mới bắt. Còn con 2015 XLE bán 95,000. Có chăng không dám bỏ số tiền đó ra cho 1 con xe lạ với mình.
1 đời ta 30 mười đòi noá mà cứ lăng tăng hoài!
Em ngược lại. Dám mà không có tiền. Anh @THOPHI có cao kiến gì giúp em k?