Hạng B1
5/5/06
65
1
8
50
Tp.HCM
RE: xin tư vấn.

Theo kinh nghiệm của em (không biết có đúng không, nhờ các Bác xem và cho ý kiến) thì:
1. Thấy từ xa (nghe còi từ) thì chủ động bật xinhan phải và lách từ từ. Chú ý đảm bảo bên trái đủ khỏang cách vượt an tòan thì giữ cự ly như vậy. Còn nếu thấy sau minh có nhiều xe thì chú ý xe sau làm ntn thì mình làm giống vậy (để khỏi cho tài xế cứu thương chóng mặt do lách trái, lách phải).
2. Nếu dừng đèn đỏ mà gặp thì đúng là .com luôn, nhưng em cũng sẽ bật xinhan (phải hay trái) để nhắn với tài xế cưu thương là em biết và rất muốn nhường nhưng vì một số tình huống bất khả kháng thôi. Nếu có thể nhường thì sẽ cố gắng nhường thôi vì đèn giao thông bật nhiều lắm thì khỏang 2 phút thôi, mình có lấn vạch thì *** cũng có thể nghe thấy còi của cưu thuơng và thông cảm mà.
Chúc các Bác OS khỏe, cuối tuần vui vẻ.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.288
113
Q3

Túm lại :
Thấy từ xa : signal nhường
Tự nhiên xúât hiện đằng sau do sàng qua sàng lại : trống và ít rủi ro thì nhường , ngược lại thì cũng signal nhưng ...đứng yên , vì chỗ đâu mà nhường [8|] , nếu có can thiệp từ CAGT dẹp đường thì tuân theo [:-]

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Cho em hỏi ngu 1 phát,có 1,2 lần đường vắng em chạy theo mấy chú cứu thương nhanh và sướng lắm(ở ngoài đường trường):D,lỡ *** tóm thì ngoài tội chạy quá tốc độ em còn bị phạt tội gì nữa ạ?

VIP
16/11/03
55
0
0
Vietnam

Em đã gặp trường hợp này rổi nhưng không phải với xe cứu thương mà là cứu hỏa [:eek:] .Hồi đó em đang chạy xe Altis trên đường Hòang Văn Thụ theo hướng từ Phan Đăng Lưu đi sân bay TSN .Lúc vừa dừng lại tại ngã ba Hòang Văn Thụ - Hùynh Văn Bánh ,bên trái có con lươn ,bên phải thì 1 rừng xe gắn máy chật cứng . Bất chợt nghe tiếng còi hụ ,nhìn vào kính hậu thì thấy 1 em Zin màu đỏ chót đang lao tới sát phía sau mình và đá đèn liên tục .Em đạp ga lao tới đại mặc dù có 1 anh môtô *** đang đứng phía trước .Kết quả là em vẫn đi ngang các anh ***bình thường ,không bị phạt gì cả . Em nghĩ là hoàn cảnh bắt buộc thì các anh cũng biết nghĩ cho anh em lái xe lắm chứ ;) .

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Trích đoạn: HUYANH

Em đã gặp trường hợp này rổi nhưng không phải với xe cứu thương mà là cứu hỏa [:eek:] .Hồi đó em đang chạy xe Altis trên đường Hòang Văn Thụ theo hướng từ Phan Đăng Lưu đi sân bay TSN .Lúc vừa dừng lại tại ngã ba Hòang Văn Thụ - Hùynh Văn Bánh ,bên trái có con lươn ,bên phải thì 1 rừng xe gắn máy chật cứng . Bất chợt nghe tiếng còi hụ ,nhìn vào kính hậu thì thấy 1 em Zin màu đỏ chót đang lao tới sát phía sau mình và đá đèn liên tục .Em đạp ga lao tới đại mặc dù có 1 anh môtô *** đang đứng phía trước .Kết quả là em vẫn đi ngang các anh ***bình thường ,không bị phạt gì cả . Em nghĩ là hoàn cảnh bắt buộc thì các anh cũng biết nghĩ cho anh em lái xe lắm chứ ;) .
Bác hiểu sai ý em rùi,em muốn nói là bám đuôi mấy bác cứu thương chạy cho nhanh bác ạ

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Đồng ý chăm phần chăm dzới bác Cor95 : mình phải nhường xe còi hụ, nếu...có chỗ trống :D
@ bác phuongnam : bám đuôi xe còi hụ, bị phạt quá tốc độ, là cũng te tua...Còn bị thêm tội gì khác, là tùy ý *** !
...Nhiều lần, có khi ngày, khi đêm, tui vưỡn qua mặt Cứu Thương ào ào trên QL 1A, các đoạn từ cầu Mỹ Thuận => SG. Thường, Cưu Thương chuyển viện về SG, hay xài Hyundai Van, lại tranh thủ chở thêm người nhà của tài xế...Hoặc xe rỗng, lên SG lấy thuốc men, trang thiết bị Y tế, cũng rú còi inh ỏi. Mấy xe này đâu thể nào đạp 130 nổi, hoặc bác tài mắt kém, ban đêm, trời mưa, gạt nước củ chuối, hổng thấy đường... nên mình cứ qua vô tư. Nhưng khi gặp "rồng rắn" trước mặt, mình phải nối đuôi còn >< 60km/h. Lúc này, em còi hụ lại len lỏi vượt lên, về đích trước :D

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

chạy bám đuôi cứu thưong khỏe re nhưng dễ chít vì bị *** hỏi thăm

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Em nghĩ trong trường hợp gặp xe ưu tiên thì cứ tìm chỗ trống mà tránh thôi kể cả ở ngã tư đèn đỏ vì nếu có XXX các anh cũng bắt tránh mà, em bị hơn một lần và chưa bị hỏi gì cả, đi qua các anh còn cười vì thấy mình không dám tránh!

Vụ bám đuôi cũng được luật đâu có cấm nhưng không được chen vào đội hình xe ưu tiên và không vượt quá tốc độ cho phép, tất nhiên trong TP không bắn tốc độ, không vượt đèn đỏ .... chứ không bám đuôi thì dòng xe tóe ra là toi!