Tập Lái
27/3/19
43
36
21
49
Anh ở SG hả ?
Nếu ở SG thì chốt luôn dùm anh : làm cái gì ở SG giờ cũng khó, cạnh tranh rất nhiều, chưa kể đang trong thời kỳ dịch bệnh, anh lên mạng xin lời khuyên làm ăn thì chẳng đâu ra đâu đâu.
Còn về 2 nghề anh chọn : grab car thôi tạm bỏ qua đi anh. còn về cafe, em vote ông bầu, bỏ qua milano.
- mình cũng cùng suy nghĩ v bạn, ở sg từ nhỏ , nhưng giờ thấy sg như Vũng nước cạn giữa đồng, cá tôm các nơi dồn về chen chúc, làm cái gì cũng được vài bữa rồi người ta mở ra ồ ạt, cạnh tranh các kiểu , khó quá ! Nhưng không lẽ cứ thấy vậy rồi chùn tay thúc thủ, lại lang thang khắp nơi như xưa, ( mà giờ thu nhập cũng đã xuống đến đáy rồi ! )
Muốn làm gì đó để thay đổi, nhưng thời điểm này b bè nghe vậy thì 3/4 là khuyên ko nên rồi ! :(

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
- mình cũng cùng suy nghĩ v bạn, ở sg từ nhỏ , nhưng giờ thấy sg như Vũng nước cạn giữa đồng, cá tôm các nơi dồn về chen chúc, làm cái gì cũng được vài bữa rồi người ta mở ra ồ ạt, cạnh tranh các kiểu , khó quá ! Nhưng không lẽ cứ thấy vậy rồi chùn tay thúc thủ, lại lang thang khắp nơi như xưa, ( mà giờ thu nhập cũng đã xuống đến đáy rồi ! )
Muốn làm gì đó để thay đổi, nhưng thời điểm này b bè nghe vậy thì 3/4 là khuyên ko nên rồi ! :(
Ý em nói anh là, ở SG này giờ làm cái gì cũng khó, vì cạnh tranh nhiều, nên ko có cái việc gì a lựa ra là dễ đâu, đem lên mạng hỏi càng khó.
Giờ anh đang mông lung ko biết làm gì, em khuyên thật, anh đừng nghĩ em này nọ, đi làm lính cho người ta, trong một cái việc mà mình đanh nhắm tới nhưng ko có một kinh nghiệm gì, vì mình ko có gì, phải đi từ cái công việc thấp nhất, từ đó anh sẽ nhìn đc cách người ta vận hành một cái mô hình kinh doanh thế nào, rồi nó hợp với anh ko, kể cả làm culi mà học được, thì cũng làm.
Bởi vậy giờ anh có nêu ra một trăm công việc nào ra nữa, thì nó cũng khó à anh.
Mình đã từng có khoảng thời gian chới với như anh, nhưng cách vượt qua tốt nhất là nghĩ "cỏ còn sống được, tại sao mình lại không", chứ đừng ngồi đó nghĩ "kiếm cái gì dễ làm mà có tiền".
Thân gởi anh.

Tập Lái
20/7/20
35
593
2
Ý em nói anh là, ở SG này giờ làm cái gì cũng khó, vì cạnh tranh nhiều, nên ko có cái việc gì a lựa ra là dễ đâu, đem lên mạng hỏi càng khó.
Giờ anh đang mông lung ko biết làm gì, em khuyên thật, anh đừng nghĩ em này nọ, đi làm lính cho người ta, trong một cái việc mà mình đanh nhắm tới nhưng ko có một kinh nghiệm gì, vì mình ko có gì, phải đi từ cái công việc thấp nhất, từ đó anh sẽ nhìn đc cách người ta vận hành một cái mô hình kinh doanh thế nào, rồi nó hợp với anh ko, kể cả làm culi mà học được, thì cũng làm.
Bởi vậy giờ anh có nêu ra một trăm công việc nào ra nữa, thì nó cũng khó à anh.
Mình đã từng có khoảng thời gian chới với như anh, nhưng cách vượt qua tốt nhất là nghĩ "cỏ còn sống được, tại sao mình lại không", chứ đừng ngồi đó nghĩ "kiếm cái gì dễ làm mà có tiền".
Thân gởi anh.

Nể.

Rất nể vì chia sẻ rất đời.

• Like
  • Love
Reactions: Beach and sting9154
Hạng D
18/11/13
2.867
12.415
113
Bình Phước
Vụ này hỏi anh Bể phốt @Banglangbp01 là đúng bài luôn nè, ảnh đang bán quán cà phê và chạy Grab dạo. Nay đang nhờ CNL tư vấn có nên bỏ hết đi làm cty không :D
Anh chủ vốn tầm 2-300 củ thì mở cafe take away là hợp lý cây bài.

Set up 1 cái xe đẩy gồm máy pha trọn bộ loanh quanh 5-70 củ.

Vẫn còn chưa tới 1/2 khả năng tài chính của anh chủ.

Đủ để a chủ có cái đề phòng rủi ro.

Mình vẫn còn đang lăn tăn cái offer 20 củ kia...
Nhiều chuyện dồn dập quá

• Like
Reactions: btpaul and Hamer