Hạng F
13/9/07
7.049
48.371
113
Tầm 100tr hoặc ít hơn cũng được, mở quán khoai lang lắc, gà chiên Hương Vị Việt đi anh. Bảo đảm thu nhập trên 15tr/tháng sau khi trừ chi phí. Muốn mở thì nhắn em. :)
Lợi nhuận ko đạt yêu cầu thì anh có cam kết bù vô ko?

Hạng F
13/9/07
7.049
48.371
113
nói tào lao
người ta giúp ý kiến
còn hỏi ngược đánh đố
suy nghĩ kiểu cc gì vậy
bù clq
Gà đần ko thấy ảnh ghi chữ "bảo đảm" rành rành à. Mình hỏi thế để ảnh dẫn chứng thêm là lấy cái gì để mà "bảo đảm". Có giống chương trình "đảm bảo doanh thu" của Uber ngày xưa không.

Hạng C
29/5/11
791
52.134
93
32
Gà đần ko thấy ảnh ghi chữ "bảo đảm" rành rành à. Mình hỏi thế để ảnh dẫn chứng thêm là lấy cái gì để mà "bảo đảm". Có giống chương trình "đảm bảo doanh thu" của Uber ngày xưa không.
người ta ăn cái gì mà đảm bảo lời ăn lỗ chịu với anh
nói dốt quá
đảm bảo ở đây là xác nhận chắc chắn
đu mịa
mở quán ra rồi ngồi chém gió , chửi chó mắng mèo thì bốc cứt mà bỏ vào mồm chứ 15t cqq

Hạng F
13/9/07
7.049
48.371
113
người ta ăn cái gì mà đảm bảo lời ăn lỗ chịu với anh
nói dốt quá
đảm bảo ở đây là xác nhận chắc chắn
đu mịa
mở quán ra rồi ngồi chém gió , chửi chó mắng mèo thì bốc cứt mà bỏ vào mồm chứ 15t cqq
Hem. Mình hem có chửi chó mắng mèo. Mình chỉ chửi gà đần, gà tráo trở, gà headless, gà đem bia mộ ông già ra để bùng kèo thôi =))

Hạng B2
17/9/08
123
4.057
93
HCM
  • trước hết xin chào các anh em trong thớt CNL !
  • mình là lính mới , thấy chuyên mục này hay hay vì nhiều nội dung và khá nhiều Thông tin bổ ích !
  • số là mình đang định đổi nghề sau bao năm lang thang nay đây mai đó, vì đặc thù nghề nghiệp nên ít được ơn nhà với vợ con ! Giờ sau vụ covid vừa qua mới nhìn lại thấy cs nay đây mai đó đã không còn phù hợp nữa, muốn kiếm gì đó gần nhà làm để có tg dành cho gđ con cái hơn . Nhìn tới nhìn lui thì giờ làm gì cũng khó, mình lại không có vốn liếng gì nhiều để làm ăn lớn lao , mình định 1 là thuê mặt bằng nhỏ để mở quán cf cóc , kiểu Milano gì đó, hoặc tự mở, đại khái là đầu tư ít , vốn bỏ ra chừng 2,300 tr gì đó !
  • 2 nữa là đầu tư 1 con xe để chạy grap ( mình không chạy đêm, chỉ chạy ban ngày thôi )
  • mong các anh em đã có kinh nghiệm thực tế trong hai hướng này cho xin ý kiến giúp ! Là mình nên đi theo hướng nào thì khả thi hơn trong thời buổi này !
Cám ơn anh em rất nhiều !
Anh mua xe chạy Grap. Nếu không ổn anh vẫn còn con xe
Anh mở quán cafe. Nếu không được anh mất hết, không có xe mà đi.

Lời khuyên của mềnh sau hơn 6 năm "bán nước nuôi thân". Giờ đang bán thân nuôi quán nước đây

Tập Lái
20/7/20
35
593
2
chú sang Ak47 làm dlv với anh

cơm ăn nuôi 3 bữa, lương 3 củ, thưởng tháng 13

Náo.

Mình đây đầu đôi chời, chân đạp đất.but no undeware.

Răng phải đầu quân cho cái đám náo nháo.. Dâm Loạn Vãi đó hử ?

Hạng D
1/6/08
1.270
5.535
113
15
Cafe mình không bàn chứ nếu tính chạy grab bike hay grab car thì bác chủ nên mua chiếc 3 bánh chở hàng hiệu quả hơn nhiều.
Siêng với chịu khó tạo uy tín chút thì ngày thu nhập 1 chai là chuyện dễ dàng. Chịu khó cày thì hơn nữa, tuy nhiên cv này đòi hỏi phải có sức khỏe.

Tập Lái
27/3/19
43
36
21
49
Theo em thì anh chủ nên mở quán cafe để buổi ngày ở nhà với vợ con, rồi mua thêm con xe tối khuya chạy grab để bù lỗ cho quán
- bạn này nói nghe có lý nè, làm hai job 1 lúc , cái này hổ trợ cái kia, mỗi tội phải cày ngày cày đêm ( sẽ xem xét ) !

Mình đang giống y chang chủ thớt, để mình nghĩ ra được làm gì sẽ rủ anh làm chung.
Có thằng bạn muốn nhượng lại cho 1 bãi giữ xe oto khu tên lửa quận bình tân giá cỡ 400tr mà mình chưa dám nhận.
  • cám ơn thiện chi của bạn !
  • cám ơn các anh em đã cho ý kiến ! Mình sẽ xem xét & cân nhắc tất cả !

Hạng D
19/11/15
1.083
3.258
113
Cái nào cũng được, mạnh dạng làm đi bác. Làm chủ không phải phụ thuộc vào ai.
Một người đang làm công ăn lương cho hay.

• Like
Reactions: Hamer