Hạng D
29/12/10
3.133
12.422
113
TP.HCM
  • trước hết xin chào các anh em trong thớt CNL !
  • mình là lính mới , thấy chuyên mục này hay hay vì nhiều nội dung và khá nhiều Thông tin bổ ích !
  • số là mình đang định đổi nghề sau bao năm lang thang nay đây mai đó, vì đặc thù nghề nghiệp nên ít được ơn nhà với vợ con ! Giờ sau vụ covid vừa qua mới nhìn lại thấy cs nay đây mai đó đã không còn phù hợp nữa, muốn kiếm gì đó gần nhà làm để có tg dành cho gđ con cái hơn . Nhìn tới nhìn lui thì giờ làm gì cũng khó, mình lại không có vốn liếng gì nhiều để làm ăn lớn lao , mình định 1 là thuê mặt bằng nhỏ để mở quán cf cóc , kiểu Milano gì đó, hoặc tự mở, đại khái là đầu tư ít , vốn bỏ ra chừng 2,300 tr gì đó !
  • 2 nữa là đầu tư 1 con xe để chạy grap ( mình không chạy đêm, chỉ chạy ban ngày thôi )
  • mong các anh em đã có kinh nghiệm thực tế trong hai hướng này cho xin ý kiến giúp ! Là mình nên đi theo hướng nào thì khả thi hơn trong thời buổi này !
Cám ơn anh em rất nhiều !
Dung mở cafe nữa, đầy đường rồi, grab bike đi, đừng car. Hay làm gì khác

Hạng D
29/12/10
3.133
12.422
113
TP.HCM
Mình đang giống y chang chủ thớt, để mình nghĩ ra được làm gì sẽ rủ anh làm chung.
Có thằng bạn muốn nhượng lại cho 1 bãi giữ xe oto khu tên lửa quận bình tân giá cỡ 400tr mà mình chưa dám nhận.
Khu đất đó sắp bán rồi anh ôm vô a

Tập Lái
16/3/20
14
5.522
78
53
Cafe mình không bàn chứ nếu tính chạy grab bike hay grab car thì bác chủ nên mua chiếc 3 bánh chở hàng hiệu quả hơn nhiều.
Siêng với chịu khó tạo uy tín chút thì ngày thu nhập 1 chai là chuyện dễ dàng. Chịu khó cày thì hơn nữa, tuy nhiên cv này đòi hỏi phải có sức khỏe.
Kiểu anh chủ hỏi là muốn việc không nặng nhọc lắm, không phải lao động chân tay thuần túy. Nghề ba gác cũng như nghề bốc xếp, thu nhập khá nhưng đúng nghĩa bán sức khỏe.

Hạng C
29/5/11
791
52.134
93
32
Kiểu anh chủ hỏi là muốn việc không nặng nhọc lắm, không phải lao động chân tay thuần túy. Nghề ba gác cũng như nghề bốc xếp, thu nhập khá nhưng đúng nghĩa bán sức khỏe.
trước đây mình hay thuê xe tải 500kg để chở hàng
cứ một chuyển tầm 20km trở lại là 350.000, 30km thì khoảng 500k, 80km thì 1.000.000
thấy anh chạy thuê đó có việc chạy suốt,

Tập Lái
16/3/20
14
5.522
78
53
trước đây mình hay thuê xe tải 500kg để chở hàng
cứ một chuyển tầm 20km trở lại là 350.000, 30km thì khoảng 500k, 80km thì 1.000.000
thấy anh chạy thuê đó có việc chạy suốt,
Thấy vậy chớ hông ngon lắm đâu. Chi phí xăng dầu, công an, khấu hao....1 triệu đó anh còn bao nhiêu? Chưa kể phải chờ chực lên xuống hàng, rồi giờ cao điểm...nhiều khi có 1 cuốc hàng mà mất từ sáng tới tối mới xong.
Khách hàng quen thì buộc phải cho công nợ, mà lỡ đụng thằng lựu đạn ngâm tiền hoặc xù thì cũng khóc tiếng mán thôi.

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM
anh nên thuê con xe cóc nhái ểnh ương khoản 8-9 tr để chạy thử 3 tháng, ok thì mới tính chuyện mua xe
bèo lắm a phải cày 12h/n, trừ chi phí chắc còn lại 300k
mà làm cho tập đoàn đa quốc gia, giờ giấc tự do :p