Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
RE: Xử lý tiếng ồn trên xe Hilander, D-max

Xe Dmax có loại 1 cầu không bác? rổ giá thế nào ạ. Cảm ơn bác nhé.

Tập Lái
12/7/07
21
0
0

Trích đoạn: tonngocnghia

Xe Dmax có loại 1 cầu không bác? rổ giá thế nào ạ. Cảm ơn bác nhé.
:D...hic...rất tiếc là vì nội quy diễn đàn ko cho phép up bảng giá lên nên ko thể up bảng giá lên cho các bác tham khảo được;) Nếu các bác muốn biết rõ về loại xe nào thì cứ PM cho mình 0907.617.580
D-max 1 cầu hay 2 cầu đêu có cả
Còn tiêu chí của nhà máy ISUZU thì tháng 9 mới có xe D-max và tháng 11 có Hi-lander nhưng nếu kiu em hứa chắc chắn chừng nào có xe thì em ko dám hứa đâu nhé....vì có thể đó là chiến lược KD của nhà máy tụi em ko bit đc;);)

Hạng D
15/5/07
1.488
2.035
143

Trích đoạn: noname

Tôi có lần được đi trên chiếc isuzu ở Châu Âu, ở bên ngoài thí có nghe tiếng ồn động cơ, nhưng bên trong thì êm và hầu như không cảm giác thấy rung.
Do Đó tôi tin chắc rằng ở Việt Nam do nhu cầu giá thấp nên isuzu mới là cách âm và chống rung không được tốt ...

Bác đi đường sá Châu Âu thì đương nhiên xe nó sao rung và ồn như đường sá Việt Nam mình được chứ Bác. Đường gì mà toàn ổ gà, ổ voi, sóng trâu, sóng bò dày đặc đến từng milimet thì bác bảo chạy xe không ồn cũng lạ. :D

Chứ nói về nhu cầu giá thì Việt Nam mình theo em nghĩ cao hơn các nước khác nhiều ấy chứ.

Hạng B2
18/2/04
174
0
0

Chào các bác, em cũng thích cái dmax này, tuy là mới chỉ dừng lại ở mức ngắm nghía. Ngoài những vấn đề trên thì các bác cho em hỏi một vài thứ nữa, về mặt tiện dụng của cái xe này, các bác giúp em mấy chữ he:
- Tướng tá em này ngầu, đẹp, chân dài, với số tự động thì vợ cả các bác đi cũng không vấn đề gì. Nhưng em hỏi là khi vợ cả các bác có bầu bì (híc, em chưa có vợ lớn bé gì cả nhưng lo xa tí thôi), thì lên xuống xe này có được không?
- Khi đi xe có nhiều thứ mình muốn để trên xe hoài, to to, như là thùng nước hay gì đó mà phải tránh nắng mưa chẳng hạn. Các bác có hay phải chất nhiều thứ to lên xe không, có khi là một số thứ có giá trị nữa ấy chứ? Vì đã ôm xe suốt, thì nhiều đồ cũng phải đi theo rồi nhỉ?
- Tiếp theo ý trên, thì nếu muốn để đồ như vậy, phải gắn thêm cái thùng phía sau (max box xấu quá, quá đồ sộ), em thấy Tacoma có loại chỉ là cái nắp trên thùng thôi, không có mấy thanh chống lên 2 bên, hoặc là có một cái thùng nhỏ, chiếm khoảng 1 nửa thùng tải để đựng đồ, không biết dmax có lựa chọn nào khác cho các bác không, hay là phải từ bỏ ước mơ, chuyển qua 1 cái sedan nào đó, hơhơ.

Cám ơn các bác thật nhiều.

Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi

Trích đoạn: noname

Tôi có lần được đi trên chiếc isuzu ở Châu Âu, ở bên ngoài thí có nghe tiếng ồn động cơ, nhưng bên trong thì êm và hầu như không cảm giác thấy rung.
Do Đó tôi tin chắc rằng ở Việt Nam do nhu cầu giá thấp nên isuzu mới là cách âm và chống rung không được tốt ...
Không phải isuzu Châu Âu tốt hơn đâu, tại vì đường xá Việt Nam quá tệ đó thôi, thử chạy đường nào mới làm còn ngon xem, êm ru bà rù.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Trích đoạn: hoachuoi

Chào các bác, em cũng thích cái dmax này, tuy là mới chỉ dừng lại ở mức ngắm nghía. Ngoài những vấn đề trên thì các bác cho em hỏi một vài thứ nữa, về mặt tiện dụng của cái xe này, các bác giúp em mấy chữ he:
- Tướng tá em này ngầu, đẹp, chân dài, với số tự động thì vợ cả các bác đi cũng không vấn đề gì. Nhưng em hỏi là khi vợ cả các bác có bầu bì (híc, em chưa có vợ lớn bé gì cả nhưng lo xa tí thôi), thì lên xuống xe này có được không?
- Khi đi xe có nhiều thứ mình muốn để trên xe hoài, to to, như là thùng nước hay gì đó mà phải tránh nắng mưa chẳng hạn. Các bác có hay phải chất nhiều thứ to lên xe không, có khi là một số thứ có giá trị nữa ấy chứ? Vì đã ôm xe suốt, thì nhiều đồ cũng phải đi theo rồi nhỉ?
- Tiếp theo ý trên, thì nếu muốn để đồ như vậy, phải gắn thêm cái thùng phía sau (max box xấu quá, quá đồ sộ), em thấy Tacoma có loại chỉ là cái nắp trên thùng thôi, không có mấy thanh chống lên 2 bên, hoặc là có một cái thùng nhỏ, chiếm khoảng 1 nửa thùng tải để đựng đồ, không biết dmax có lựa chọn nào khác cho các bác không, hay là phải từ bỏ ước mơ, chuyển qua 1 cái sedan nào đó, hơhơ.

Cám ơn các bác thật nhiều.

- Chơi tự động là khoẻ, ngon lành bác ạ, không có gì phải lăn tăn,
- Vợ cả em cũng bầu bì đây, lên xuống vô tư, mệt nằm ngang ra nghỉ khoẻ,
- Đựng đồ chơi Max box đâu có to, top hard box mới to và k ngầu bằng. Trong thùng em cho tài xế để cả thùng nước, bẩn là lau rửa ngay. Cả 1 ghế xếp đến đâu dừng chờ mà không muốn cafe bác tài bung ra nằm ngồi thoải mái:)

Với em Dmax là con sedan chân dài, cốp rộng chứ chẳng phải pick-up. Khi bác đi xa lộ nhiều, ra vào 2 lane mới thấy thêm cái sướng của nó :)

Hạng B2
18/2/04
174
0
0

Cám ơn bác rất nhiều, em rất thích ý tưởng của bác, sedan chân dài cốp rộng.

Ờ đúng là top hard box còn to hơn nữa, nhưng với max box, 2 thanh 2 bên làm cho xe hơi mất cân đối, cái đầu to thêm. Mai mốt nếu không có loại nắp thùng đơn giản, em nghĩ chế thêm cái thùng nhỏ để sau coi bộ đẹp nhất cho xe này :)

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn

Trích đoạn: Ngo Quynh

Bác @vannam: Cái chất đó của Nga SX, tui quên mất tên rùi, bác nào mà dùng nó đổ vào nhớt thì xe sẽ rất êm (êể cả xe máy) nhưng 1 thời gian sau các bộ phận có ma sát (như vòng bi - trong Nam gọi là bạc), pit ton,, coi như đi hết luôn (vì nó sử dụng chất bù kim loại đó) nha.
Xe nào mà đang dơ, dão, có khói (xe chạy xăng) đổ một ít cái chất này vô là êm và hết khói liền
Em toàn chiến của Remet thôi bác nào có nhu cầu không em mua hộ cho cũng bớt được 30% giá tiền đấy dùng hay phết

Hạng B2
18/2/04
174
0
0

Em thấy có mấy bác hỏi mua dmax, các bác cho em hỏi thêm là mua xe này rồi thì có nhiều mối để đem cho thuê không, cho các bác làm nông hay công trường thuê thì cũng xót các bác nhỉ? (lại lo xa nữa, híc, nhiều khi đi được một thời gian ngắn mà muốn nó kiếm tiền cho mình chẳng hạn...)

Hạng B2
9/2/07
145
13
18

mong trong 2007 mọi người đều mua được xe để qua năm mình dể mua một chút. nếu xe bán chậm ta sẽ thành thượng đế đến hồi đó VIDAMCO sẻ là....là gì tuỳ mấy bác phân xử