Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Nên đi xe của mình để trải nghiệm vì dù sao cũng quen xe.. Xe thuê dù xịn sò gì cũng là xe kinh doanh... Nhất là các bác mới đi đèo... Tây, Đông Bắc.

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Tất nhiên nếu nhẫn nại chạy chậm tí thì xe nào cũng đi được vì giờ đường tốt hơn trước rất nhiều... Chính vì vậy mới càng nguy hiểm hơn!

Hạng D
18/2/10
3.131
2.892
113
Nên đi xe của mình để trải nghiệm vì dù sao cũng quen xe.. Xe thuê dù xịn sò gì cũng là xe kinh doanh... Nhất là các bác mới đi đèo... Tây, Đông Bắc.
Tây Bắc & Đông Bắc em đi rồi, chỉ còn chính bắc là chưa đi thôi, nên đi đèo không có vấn đề gì. Giờ kẹt cái phát sinh là vợ ko muốn đi xuyên Việt vào, mà muốn đi vào từ Đà Nẵng thôi :( . Đang tính đẩy qua lý do đặt vé tàu vào ko được :D , giờ chỉ còn vé vào ngày mùng 03 tết thôi.

Vụ thuê xe thì cũng có cái lợi là thuê xe 7 chỗ (tính sedona), rộng rãi hơn, nhưng cũng ngại xe lạ và khả năng hư hỏng giữa đường. Bữa có lái thử sedona mà chỉ có camera de, ko có camera 360, cảm giác nó mênh mông.

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Xe cho thuê đã phần thì ít được chăm xóc bảo dưỡng kỹ hơn xe giá đình.
Hôm rồi mình đi A Pa Chải bằng xe Sorento thuê thì cảm giác rõ hệ thống lái, gầm, bố thắng đã xuống cấp nhiều nhưng vẫn chưa được thay thế. Đi đèo ko tự tin chút nào.

PS. Bác đi Đông Bắc rồi mà sao chưa ghé Lũng Cú thì cũng hơi lạ.

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng D
18/2/10
3.131
2.892
113
Em chốt được phương án rồi bác @caheo , 2 anh em lái xe ra HN (xe ông anh), ra HN em lượm xe luôn đi Hà Giang-Cao Bằng :D , nên ko cần gửi xe/ thuê xe nữa, khả năng có thể gửi xe (nếu 2 anh em ko ai muốn đi xe vào, vì vào đi riêng)

• Like
Reactions: caheo
Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Em chốt được phương án rồi bác @caheo , 2 anh em lái xe ra HN (xe ông anh), ra HN em lượm xe luôn đi Hà Giang-Cao Bằng :D , nên ko cần gửi xe/ thuê xe nữa, khả năng có thể gửi xe (nếu 2 anh em ko ai muốn đi xe vào, vì vào đi riêng)
Tuyệt

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Em cũng tính làm thêm một chuyến, năm 2013 chỉ đi tới HN, chưa đi được Tây Bắc dự tính làm một chuyến nhưng tuổi tác bây giờ không cho phép vì đi 1 tài rất oải, rủ đứa con trai thì không trả lời mà còn tròn xoe đôi mắt như không tin vào những lời nói mà em vừa đe cập. Bây giờ muốn đi Tây Bắc chơi chỉ có nước đi máy bay, sức bây giờ chỉ còn đi Max tới Huế hoặc Phong Nha là cố gắng lắm rồi, vì em đa gần hết U60. Thanks Bác chủ.
Bác đã đầu U70. Chúc bác sức khoẻ để còn renew XV cung Đông/ Tây bắc.

• Like
Reactions: ttqui2005