Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Em thì ngày mồng hai 27-01-09 khởi hành xuyên việt và vòng vèo tây bắc ngày mồng 9 (3-2-09) sẽ quay vào nam .

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM
phucminh nói:
Trước đây, ông nội của bà cả em làm Lý trưởng ở làng Tống Xá, Ý Yên, thuộc tỉnh Hà Nam hay Nam Hà gì đó, cách mạng ruộng đất nên ông mang con cái vào Nam. Con cháu đời sau ít về quê nên cũng không rành lắm, khi đi làm CMND lại, CA hỏi là tỉnh này không còn nữa, giờ muốn tỉnh nào, bà cả nói, chắc Hà Nam:D, CMND vẫn là Hà Nam. Sau này, em tìm hiểu thêm đó là huyện phía Nam của tỉnh Nam Định phải không ạ?.

Cho em gửi thăm nhé.

vuilakhoai nói:
...
Ngày 04 tết chơi ở Hà Nội...
Ngày 05 tết về mừng thọ Mẹ của mẹ 02 nhóc nhà em ở Ý YÊN-NAM ĐỊNH.
...

Bác Phucminh .Ông và Bà nội Em cũng ở ý yên ,nam Hà đấy. Lúc cải cách cũng bị lấy hết nhà cửa ruộng vườn và ..thóc .
Có khi ôNG NỘI Em là bạn Ông nội Bà cả Bác cũng nên.Ông Em tên Đài.

@ Bác vuilakhoai.
Bác lên Thái nguyên à ? Nhà Em ở Thái nguyên đấy . 25 tết Em cũng về nhưng mà đi tàu bay.
Không dám đi otô vì sợ Em bé mệt (2 tuổi)
Em đã từng tự lái xe đi Bắc Nam (đi công tác)trên dưới 10 lần rồi . nhưng ngày tết về nhà đi MB cho khoẻ .
Bác lên Thái Nguyên nếu tiện ghé Em nhé. Em kêu gọi mấy Anh EM OS gốc Thái Nguyên cho Bác 1 trận (bia hoặc chè thái)
Bác Chịu hông ?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
@vuilakhoai: Hà Nam Ninh = Hà Nam + Nam Định + Ninh Bình phải không ạ?

Cho nên khi bà cả em đi làm CMND, bà nói quê quán là Hà Nam Ninh, xxx nói tỉnh này không còn và đã tách ra, và hỏi huyện Ý Yên thuộc tỉnh nào, thế là bà cả nói đại là Hà Nam, ừ Hà Nam thì Hà Nam:):(

@Đá: Ông lý trưởng đó tên là Đỗ Văn Nghiêm (sao cùng họ với bác vùiláklhoai nhỉ)

Hạng C
27/6/07
889
1
18
bác vuilakhoai, tết này em cũng xuyên đấy. nhưng mùng 4 thì em mới tới ninh bình thôi.
mùng 5 tụi em lên Điện Biên
mùng 6 thì tới Sapa
khoảng mùng 10 thì tụi em mon men theo đường mòn về gialai-binhduong-saigon (12Al). lúc nào bác có nhả hứng, thì phone em, gần đấy thì ae off cái

mobile: 091 8050 646 (Thanh)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/3/08
130
0
0
HD Stone nói:
phucminh nói:
Trước đây, ông nội của bà cả em làm Lý trưởng ở làng Tống Xá, Ý Yên, thuộc tỉnh Hà Nam hay Nam Hà gì đó, cách mạng ruộng đất nên ông mang con cái vào Nam. Con cháu đời sau ít về quê nên cũng không rành lắm, khi đi làm CMND lại, CA hỏi là tỉnh này không còn nữa, giờ muốn tỉnh nào, bà cả nói, chắc Hà Nam:D, CMND vẫn là Hà Nam. Sau này, em tìm hiểu thêm đó là huyện phía Nam của tỉnh Nam Định phải không ạ?.

Cho em gửi thăm nhé.

vuilakhoai nói:
...
Ngày 04 tết chơi ở Hà Nội...
Ngày 05 tết về mừng thọ Mẹ của mẹ 02 nhóc nhà em ở Ý YÊN-NAM ĐỊNH.
...

Bác Phucminh .Ông và Bà nội Em cũng ở ý yên ,nam Hà đấy. Lúc cải cách cũng bị lấy hết nhà cửa ruộng vườn và ..thóc .
Có khi ôNG NỘI Em là bạn Ông nội Bà cả Bác cũng nên.Ông Em tên Đài.

@ Bác vuilakhoai.
Bác lên Thái nguyên à ? Nhà Em ở Thái nguyên đấy . 25 tết Em cũng về nhưng mà đi tàu bay.
Không dám đi otô vì sợ Em bé mệt (2 tuổi)
Em đã từng tự lái xe đi Bắc Nam (đi công tác)trên dưới 10 lần rồi . nhưng ngày tết về nhà đi MB cho khoẻ .
Bác lên Thái Nguyên nếu tiện ghé Em nhé. Em kêu gọi mấy Anh EM OS gốc Thái Nguyên cho Bác 1 trận (bia hoặc chè thái)
Bác Chịu hông ?
Bác cho em xin cái số alô củ bác - căn cứ hành trình anh em mình sẽ gặp nhau.
HẸN GẶP LẠI.

Hạng B2
24/3/08
130
0
0
smith1604 nói:
Nhà tui cũng đi nhưng "xiên nửa con vịt" thui. Tui đi về Huế và Quảng bình, khởi hành đêm 30AL lận. Sau khi cúng Giao thừa nhà cửa xong là đề-ba luôn. Chuyến đi vô thì thong thả du Xuân, lang thang qua các điểm thích ghé từ miền Trung vào, đến Saigon trước Rằm tháng Giêng là Okie! Có thể đi vào chung với Bác Khoái được đây!:D:)

Bác cho em số alô củ bác đê - có gì anh em mình nhập hội nhé.

Hạng B2
3/1/09
143
6
18
Em vừa đi các tỉnh miền bắc về, em đi khoảng 2 tháng, co một số vấn đề bác Vuilakhoai đi đường cần chú ý như sau:
1./ Khi qua khỏi khu vực Quảng trị tới đất Quảng bình, ngay khi gặp bảng giới hạn tốc độ 40Km/h Bác phải giảm tốc độ đún g 40km/h bất kể mấy giờ, mưa n8a1ng hay có XXX hay không, đoạn này chuyên bắn nguội, đợt rồi em đi bị bắn lúc nào cũng chẳng biết, chỉ biết khi chạy xe tới đoạn thị trấn co mấy anh chạy ra hỏi thăm " Các Bác ăn cơm ở đâu lâu thế, em đợi các Bác gần 2 tiếng rồi" hơ hơ mình chẳng hiểu mô tê gì hết, hỏi lại thì "Anh ấy" giải thích cách đây hơn 2 tiếng Bác chạy tốc độ 55km/h, trạm dưới có báo số xe của Bác nè.
Má ơi, nghe xong thôi chào thua --> năn nỉ mãi cuối cùng 1,000,000vnd nộp lúa là xong.
2./ Đi ra hanoi Bác chạy xe phải coi kỹ đường vì đường cấm xe oto rất nhiều, chạy xe ngoài miền bắc Bác phải tuyệt đối nhường nhịn vàà cố gắng nhường đường khi có xe xin vượt vì các bác tài chạy xe không như ở trong nam, khi nào bác ra sẽ rõ hơn.
3./ ăn uống dọc đường thì nên vào các quán xe tải mà ăn, đừng ăn trong tp hay thị xã vì không ngon mà đặc biệt là quán luôn có sẵn dao để "chặt" các Bác. tốt nhất là trước khi ăn các Bác nên hỏi giá trước, hơi kỳ nhưng an toàn, cảm giác khi ăn xong bị họ tính giá cao rất khó chịu chứ không phải mình tiếc tiền.
em đã bị tính giá một tô phở giá 80,000 vnd ở namdịnh
đôi điều trao đổi thêm để bác tham khảo.

Hạng B2
24/3/08
130
0
0
f117 nói:
Em vừa đi các tỉnh miền bắc về, em đi khoảng 2 tháng, co một số vấn đề bác Vuilakhoai đi đường cần chú ý như sau:
1./ Khi qua khỏi khu vực Quảng trị tới đất Quảng bình, ngay khi gặp bảng giới hạn tốc độ 40Km/h Bác phải giảm tốc độ đún g 40km/h bất kể mấy giờ, mưa n8a1ng hay có XXX hay không, đoạn này chuyên bắn nguội, đợt rồi em đi bị bắn lúc nào cũng chẳng biết, chỉ biết khi chạy xe tới đoạn thị trấn co mấy anh chạy ra hỏi thăm " Các Bác ăn cơm ở đâu lâu thế, em đợi các Bác gần 2 tiếng rồi" hơ hơ mình chẳng hiểu mô tê gì hết, hỏi lại thì "Anh ấy" giải thích cách đây hơn 2 tiếng Bác chạy tốc độ 55km/h, trạm dưới có báo số xe của Bác nè.
Má ơi, nghe xong thôi chào thua --> năn nỉ mãi cuối cùng 1,000,000vnd nộp lúa là xong.
2./ Đi ra hanoi Bác chạy xe phải coi kỹ đường vì đường cấm xe oto rất nhiều, chạy xe ngoài miền bắc Bác phải tuyệt đối nhường nhịn vàà cố gắng nhường đường khi có xe xin vượt vì các bác tài chạy xe không như ở trong nam, khi nào bác ra sẽ rõ hơn.
3./ ăn uống dọc đường thì nên vào các quán xe tải mà ăn, đừng ăn trong tp hay thị xã vì không ngon mà đặc biệt là quán luôn có sẵn dao để "chặt" các Bác. tốt nhất là trước khi ăn các Bác nên hỏi giá trước, hơi kỳ nhưng an toàn, cảm giác khi ăn xong bị họ tính giá cao rất khó chịu chứ không phải mình tiếc tiền.
em đã bị tính giá một tô phở giá 80,000 vnd ở namdịnh
đôi điều trao đổi thêm để bác tham khảo.

@f117:Cám ơn bác nhiều.

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
em thì ngày 19/01 là lục đục lên đường về Đà Nẵng rồi, hehe. Dự tính sẽ ngủ lại tại Nha Trang hoặc Quy Nhơn ngày sau lên đường tiếp. Bác nào đi ngang Đà Nẵng sau thời gian này có thời gian alo em nhé:D 0903591959
@ các bác đi Hà Nội: các bác để ý đoạn Dốc Miếu - Quảng Trị nhé, coi chừng xxx , 10 xe chết 9 xe, ko biết phải đoạn bác F117 tèo ko:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
thanhden nói:
bác vuilakhoai, tết này em cũng xuyên đấy. nhưng mùng 4 thì em mới tới ninh bình thôi.
mùng 5 tụi em lên Điện Biên
mùng 6 thì tới Sapa
khoảng mùng 10 thì tụi em mon men theo đường mòn về gialai-binhduong-saigon (12Al). lúc nào bác có nhả hứng, thì phone em, gần đấy thì ae off cái

mobile: 091 8050 646 (Thanh)

ác vuilakhoai, tết này em cũng xuyên đấy. nhưng mùng 4 thì em mới tới ninh bình thôi. mùng 5 tụi em lên Điện Biên mùng 6 thì tới Sapa khoảng mùng 10 thì tụi em mon men theo đường mòn về gialai-binhduong-saigon (12Al). lúc nào bác có nhả hứng, thì phone em, gần đấy thì ae off cái mobile: 091 8050 646 (Thanh)

ka ka ka !!!Lão này đi chung với em mà lại tưởng ai.