Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Theo em thì chiếc xe ô tô cho gia đình ở VN thì hơn cả một phương tiện đi lại thông thường. Do vậy, nếu "fun-to-drive" thì em nghĩ XV hơn Forester thường (non turbo). Trừ khi bác cần chiếc xe để dãi dầu công việc hàng ngày nơi đường xá khó khăn và tiết kiệm trong vận hành, Forester thường có thể là chiếc xe đấy (như mục đích sử dụng chính của bản này ở nước ngoài). Với em đã là Forester thì phải FXT, đây em đang nói quan điểm sử dụng xe của em tại VN thôi.
Do chênh lệch giá ban đầu XV & Forester đang làm bác băn khoăn...có thể bác làm việc lại với MIV...?! :)

• Like
Reactions: Jesse
Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Theo em thì chiếc xe ô tô cho gia đình ở VN thì hơn cả một phương tiện đi lại thông thường. Do vậy, nếu "fun-to-drive" thì em nghĩ XV hơn Forester thường (non turbo). Trừ khi bác cần chiếc xe để dãi dầu công việc hàng ngày nơi đường xá khó khăn và tiết kiệm trong vận hành, Forester thường có thể là chiếc xe đấy (như mục đích sử dụng chính của bản này ở nước ngoài). Với em đã là Forester thì phải FXT, đây em đang nói quan điểm sử dụng xe của em tại VN thôi.
Do chênh lệch giá ban đầu XV & Forester đang làm bác băn khoăn...có thể bác làm việc lại với MIV...?! :)
@dragon! Thanks
XV vs F đag là mục tiêu để e cố gắng thôi chứ FXT thì e k với tới đc ah! E cũng là ng thích xe cộ nhưng chưa đạt đc đến đam mê như nhiều Bác nên phải nghĩ làm sao để hài hoà giữa nhiều yếu tố: thích+tài chính+nhu cầu...ah.

• Like
Reactions: xtlawyer
Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Hơn 90% khách hàng mua subaru đã sử dụng qua 2-3 đời xe.
Phần lớn du ngiệp tại nước ngoài.
Chúc bác chủ chọn được chiếc xe vừa ý.
XV 2.0i vs F2.0i-L. Nên quan tâm loại nào?

Hạng B1
6/3/15
70
1.909
83
Nhà Bè
Bác Jesse lăn tăn về chiếc XV y hệt em :)
Khi nào XV mới có SI-drive, X-mode, start/stop,...như các anh em nhà Su đây các bác? Thiệt là khó quyết :3ddaomat: