Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
ko thấy lỗi gì mà xxx vẫn kêu vào... haizza... ít nhất phải có lỗi mới đuợc tạm dừng phương tiện chứ nhẩy ???? còn đòi bắt lỗi hết BH nữa chứ...
thiệt là...:D:D:D

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
Theo luật thì bác đúng và an toàn cho cả 2 phía
Tuy nhiên, thực tế, em thấy rất ít tài xế "tránh về bên phải" để mình vượt mà hầu hết mình phải lấn sang trái khi không có chướng ngại phía trước.
Đường chật thì phải chịu thôi, chấp nhận hên xui khi gặp xxx :D
Cám ơn các bác chia sẽ, em được ôn luật GT!!!

Hungtech nói:
XXX nói đúng rồi, muốn vượt xe trên phải tấp vào cho vượt mới vượt được dù có vạch rời :D

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
dangvu25 nói:
xxx nói khi vượt xe em có xin tín hiệu vượt nhưng phải đợi xe trước xinhan phải thì lúc đó mới được vượt, nghe mà tức cười.

xxx bắt láo bác rồi. May mà vớ được lí do BH hết hạn, nếu không họ phải xin lỗi bác rồi.

Trong luật không quy định "xe trước phải xi nhan phải" là một điều kiện cần có khi vượt xe, bác ạh.

xxx bắt lỗi này đúng hay sai(có clip)?

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.460
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
dangvu25 nói:
em tính trong đầu là cứ cho lập biên bản rồi minh ghi ý kiến vào nhưng ngặt nỗi lúc trình giấy tờ thì...cái bảo hiểm hết hạn:mad:.
Lú ra là căng à nha! Giải quyết nhanh xử lý gọn, ra đi vui vẻ rồi còn "lên đây càm ràm" nữa héng! Bác thiệt ...thà quá!^_^

Hạng B2
6/11/12
185
94
28
Bác chủ không sai, có điều là xe trước thắng gấp như vậy mình không nên vượt vì khuất tầm nhìn, vượt lúc này sợ nhất là có tình huống bất ngờ mà xe vượt có thể phản ứng không kịp.... Chỉ là chán mấy xxx này quá.

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
"thiệt thà" cũng hay chứ bác, nhờ vậy mà những người "lúa" như em có cơ hội ôn lại luật GT mà bác :)

9 người 10 ý, càng đọc, càng học được nhiều điều!!!

Ha Sonata nói:
dangvu25 nói:
em tính trong đầu là cứ cho lập biên bản rồi minh ghi ý kiến vào nhưng ngặt nỗi lúc trình giấy tờ thì...cái bảo hiểm hết hạn:mad:.
Lú ra là căng à nha! Giải quyết nhanh xử lý gọn, ra đi vui vẻ rồi còn "lên đây càm ràm" nữa héng! Bác thiệt ...thà quá!^_^

Hạng C
28/2/13
608
16
0
Luật quy định xe trước phải tấp vào phải, muốn tấp vào phải thì phải bật đèn signal phải nhé.

sgb345 nói:
dangvu25 nói:
xxx nói khi vượt xe em có xin tín hiệu vượt nhưng phải đợi xe trước xinhan phải thì lúc đó mới được vượt, nghe mà tức cười.

xxx bắt láo bác rồi. May mà vớ được lí do BH hết hạn, nếu không họ phải xin lỗi bác rồi.

Trong luật không quy định "xe trước phải xi nhan phải" là một điều kiện cần có khi vượt xe, bác ạh.

Hạng C
10/10/09
950
2
18
Nếu bắt lỗi đúng thì em nói làm gì đằng này bắt láo nên em mới bức xúc.

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
Em thích bác này ở chổ suy diễn :D
OS mà có nhiều ngưòi như bác chắc chắn sẽ sinh động lắm lắm.
Em thích phần phản biện.

Hungtech nói:
Luật quy định xe trước phải tấp vào phải, muốn tấp vào phải thì phải bật đèn signal phải nhé.

sgb345 nói:
dangvu25 nói: