Hạng B2
26/9/13
319
36
28
mrgreen nói:
Lúc 7g sáng nay em từ Lê Thánh Tôn (Q.1) quẹo phải ra HBT, thấy ngay 1 chú xxx phi ra giữa đường dùng cạp nong stop 2b vì lỗi quẹo phải không xi-nhan. Điều đáng chú ý là đây không phải điểm đen về giao thông, các chú đứng rất xa ngã tư trên đường HBT, vị trí đứng là khoảng giữa Lê Thánh Tôn và Nguyễn Du, trước mặt là gốc cây, sau lưng là chạm xe buýt, một nơi lý tưởng để... ăn sáng. Mong các bác hết sức lưu ý khi lưu thông!

Cho dù không là điểm đen giao thông thì chuyển hướng không xi nhan là vi phạm luật giao thông đường bộ, chuyển hướng không xi nhan + chuyển hướng đột ngột rất dễ gây tai nạn giao thông. xxx dừng xe vi phạm phạt là đúng, chỉ có hành động ăn bánh mì là sai thôi.

Hạng D
24/7/12
4.196
13.344
113
Em cũng có thói quen xi nhan khi rẽ khi đi 2 B, tự dưng thấy mình trưởng thành vì tôn trọng luật,

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
Khi rẻ trái hay phải thì phải sử dụng xi nhan đã trở thành thói quen. Cho nên khi đã chủ động làm đúng thì sẽ không có xxx nào ăn được bánh mì của mình hết.

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
lỗi này bắt là đúng,chứ nhiều ông 2b đang đi thích quẹo là quẹo ko siginal gì hết

Hạng B2
17/11/13
178
526
113
TP.HCM
nguyentrungtuyen132 nói:
Nếu bắt đúng lỗi thì không nên gọi là XXX ...........
Bắt đúng nhưng những người vi phạm sợ phiền phức việc đóng phạt nên sẽ hỏi mấy anh có ăn bánh mì ko? Và mấy anh sẽ trả lời là có, sáng phải làm việc sớm, ko kịp ăn nên đói bụng đó mà... :))

Hạng B1
3/9/13
82
76
18
Chính xác nếu bắt đúng không xi nhan thì em chấp nhận đóng phạt, chỉ ghét mình có mở rõ ràng mà xxx vẫn nói không mở