Thảo Luận Chung xxx nói sao đây ?

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
anhxco nói:
phạm luật gây tai nạn cũng đại xá sao? tôt nhất lái chưa vững, không tư tin không nên ra đường, nguy hiểm cho chính mình lẫn người xung quanh.
Hổng ra đường thì sao cứng tay được bác ?
Nhưng bác tài này làm gì phải tội mà xin đại xá nhỉ, có lẽ dùng từ "thông cảm" hay hơn ?
Các bác ném đá cho 1 từ hay nhứt để em về dán xe em :D

Hạng B1
15/11/09
76
9
8
Đà Nẵng
lnson nói:
anhxco nói:
phạm luật gây tai nạn cũng đại xá sao? tôt nhất lái chưa vững, không tư tin không nên ra đường, nguy hiểm cho chính mình lẫn người xung quanh.
Nhưng bác tài này làm gì phải tội mà xin đại xá nhỉ, có lẽ dùng từ "thông cảm" hay hơn ?
hì, thi cố tập nhiều ở những nơi rộng rãi it xe cộ thôi bác, còn đã ra đường thì phải tuân thủ luật giao thông, có chơi có chịu mà, hehe

Hạng B2
2/3/07
320
0
16
53
bác ấy có sai luật đâu mà sợ xxx,
nhưng bác ấy sợ các bác tài khác mà thôi, ôi thật sáng kiến.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.862
113
40
Em thì có câu này, Cách đây 2 năm có dán trên xe Altis. " Xe mới lấy, bằng mới nhận, xin đừng bóp còi"

Hạng D
14/1/11
1.324
7.456
113
- Cái Biển 55 P5 5555 chưa thật sự độc đâu bác SONY ơi phải là 55 N5 5555 hoặc 55 F5 5555.
- Bác biết vì sao không vì như vậy trên bảng mới toàn số 5. N(tiếng Việt) =5. F (tiếng Anh Five) = 5.

TDC confirmed
Hạng B2
29/4/09
336
3
18
48
HCM
Oh! Bác này dể thương ghê .... phải chi là mợ teen thì .....

Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
Em thấy khá nhiều tai nạn là do lái mới mà luật của mình thì vẫn theo chưa kịp nhể. Hình như là nước ngoài khi mới lấy bằng thì phía sau xe có dán chữ B màu xanh và phải có người ( đã có bằng & kinh nghiệm ) ngồi kế bên, sau 2 năm sẽ được đổi một cái bằng khác và lúc đó có thể lái xe một mình.
Đại khái : từ lúc thi đậu cho tới 2 năm sau chỉ được xài bằng gọi là tạm và sau xe phải dán chữ B màu xanh ==> các xe đi phía sau biết người này chưa lái cứng để mà né hoặc không hối thúc, hoặc tránh xa một tí.
Sau 2 năm, nếu không có vấn đề gì thì sẽ được cấp bằng chính thức & xe không cần dán chữ B màu xanh nữa.
Bác nào rành vụ này thì đính chính nếu em sai, có khi mình phải áp dụng luật này để tránh một số "xe điên", mấy hôm nay thấy ngoài HN có nhiều vụ thấy mà hãi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
rebel 250 nói:
Em thấy khá nhiều tai nạn là do lái mới mà luật của mình thì vẫn theo chưa kịp nhể. Hình như là nước ngoài khi mới lấy bằng thì phía sau xe có dán chữ B màu xanh và phải có người ( đã có bằng & kinh nghiệm ) ngồi kế bên, sau 2 năm sẽ được đổi một cái bằng khác và lúc đó có thể lái xe một mình.
Đại khái : từ lúc thi đậu cho tới 2 năm sau chỉ được xài bằng gọi là tạm và sau xe phải dán chữ B màu xanh ==> các xe đi phía sau biết người này chưa lái cứng để mà né hoặc không hối thúc, hoặc tránh xa một tí.
Sau 2 năm, nếu không có vấn đề gì thì sẽ được cấp bằng chính thức & xe không cần dán chữ B màu xanh nữa.
Bác nào rành vụ này thì đính chính nếu em sai, có khi mình phải áp dụng luật này để tránh một số "xe điên", mấy hôm nay thấy ngoài HN có nhiều vụ thấy mà hãi.

Hay !

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
anhxco nói:
lnson nói:
anhxco nói:
hì, thi cố tập nhiều ở những nơi rộng rãi it xe cộ thôi bác, còn đã ra đường thì phải tuân thủ luật giao thông, có chơi có chịu mà, hehe

Em nghĩ là mới lái thì đi xe giờ nào ít xe trước, không nên bon chen đi giờ cao điểm. Chứ không ra đường thì chả bao giờ dám lái xe cả. Khi học lái thì toàn lái trong bãi, ra đường vài lần thì lấy đâu ra kinh nghiệm.